Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่นเกมแท้กับแผ่นปลอมต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่นเกมแท้กับแผ่นปลอมต่างกันยังไงครับ

แผ่นแท้ราคาหลายร้อยมากแต่แผ่นปลอมไม่กี่ร้อยบาทนั้น แตกต่างกันยังไงครับ

แผ่นแท้ ถ้ามี online จะเล่น online ได้อย่างสบายใจ ไม่กลัวโดน block กล่องสวย แผ่นคุณภาพดี น่าสะสม
    แผ่นเถื่อน เล่นได้เหมือนกัน update ทีไรก็ต้องหา crack ใหม่ตลอด อาจจะมีปัญหา เวลาเล่น online บางเกม id อาจจะโดน block ได้ ราคาถูกกว่าแผ่นแท้

Comment

คุณภาพ ความทนทาน เนื้องาน และ Package มันก็ต่างกันแล้วนะครับ

ยังไม่นับถึงสิทธิพิเศษในการเล่น Online และการ Update อีกนะ

ชอบเกมส์ไหน ก็เก็บของแท้ไปเถอะครับ

Comment

มองให้ลึกลงไป(ระดับชาติ)แล้วจะเข้าใจเองคับ ว่าทำไมแผ่นแท้ถึงดีกว่า ผมพูดมากไม่ได้

Comment

มันสมองของผู้สร้างสรรคแระผู้เอาเปรียบ รอยหยักในหัวสมองขดมันอาจจะแตกต่างกัน

Comment

แผ่นแท้-สนับสนุนผู้สร้างเกม ให้เขาทำเกมดีๆออกมาอีก ไม่มีปัญหา(เช่น การเซฟไม่ได้ของGears of Warปลอม) มีคุณภาพ packageสวยงามน่าสะสม onlineได้สบาย

แผ่นปลอม - เปนการละเมิดลิขสิทธ์ เกิดผลเสียต่อผู้สร้างเกม(เช่นเกมheromasterตอนนี้ผู้สร้างกะลังจะเจ๋ง) มีปัญหาบ้างบางเกม แผ่นสกรีนเน่า บางทีแผ่นสีขาวเปล่าๆ ใส่ซองธรรมดาๆ onlineไม่ได้ ได้แต่เดี๋ยวก้โดนบล็อค

Comment

แล้วคุณภาพของภาพและเสียงแตกต่างกันหรือเปล่าครับ

Comment

ส่วนใหญ่เลยนะครับ แผ่นแท้แผ่นก็อปทำออกมาเหมือนกันเลย ต่างกันที่เล่น online ได้ หรือไม่ได้

ไม่นับพวกกล่องหรือของแถมนะ เอาแค่ตัวเกมส์เฉย ๆ

ปล. ถ้าซื้อของแท้ได้ควรซื้อครับ ถ้าเกมส์คุณภาพจริง เอามาเล่น online ไ้ด้ด้วยไม่มีเบื่อครับ

Comment

ขนาดแผ่นปลอม ก็ไม่มีปัญญาจะซื้อครับ แต่มีปัญญาซื้อการ์ดจอตัวเป็นหมื่น
                  และก็ชอบเกมคอมเพราะมันไม่ต้องใส่แผ่นเล่นนี่แหละ

Comment

มาดู

นี้ครับตัวอย่าง www.tarad.com/gamemsu

Comment

ที่แน่ ๆ มันมีคุณค่าทางจิตใจของผู้ซื้อบางคนด้วยครับ
                      เพราะได้เก็บของแท้ไว้ก็รู้สึกดี แต่รู้สึกแย่เมื่อเห็นแผ่นก๊อปอยู่ข้างหน้า

Comment

แผ่นแท้
                        1 รูปผลงานสวยงาม
                        2 คุณภาพ
                        3 ออนไล
                        * ราคาแพงกว่า

แผ่นปลอม

1 แคร็ก
                        2 ไม่ออนไล
                        3 ไส่ซอง หน้าปก ปริ้นเอา สกรีนแผ่น
                        * 4 ราคาถูกกว่า

Comment

แผ่นปลอมโหลดฟรีครับ แต่เกมไทยๆถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่นจะดีกว่า
                          ผมไม่สนับสนุนแผ่น copy นะถ้าราคามันสมเหตุสมผล

Comment

แต่บางทีก็เจอนะครับ

แผ่นแท้ 599 บาท (ภายในกล่องบรรจุ 1 DVD9)

แผ่นปลอม 450 บาท (ภายในซองบรรจุแผ่นไรท์ 2 DVD5)

ราคาต่างกันแค่ 150 บาท อย่างงี้ ผมคิดว่าซื้อแท้ไปดีกว่าครับ

(ในร้านเดียวกันเลยนะ ขายแบบนี้)

ส่วนเรื่องคุณภาพของภาพและเสียง ไม่ต่างกันหรอกครับ (เท่าที่เคยเจอมา)

Comment

เกมคอม ผมซื้อแผ่นแท้หมดอ่ะ เพิ่มอีก200 300ก็ได้ของแท้ละ เล่นออนไลน์ได้ updateได้ไม่มีปัญหา

หรือ โหลดบิทเอาเลย ไม่ซื้อแผ่นก็อบ แพงงงงงงง ซื้อมาจะลงได้หรือเปล่าก็ไม่รู้

Comment

Working...
                              X