Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเก่ง OC ช่วยทีครับมือใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเก่ง OC ช่วยทีครับมือใหม่ครับ

พอดีเสปคผมตอนนี้
    CPU intel core 2 E6550 2.33 GHZ.
    Ram kingหton 1 GB PC2-6400 CL5 240-Pin DIMM KVR800D2N5/1G
    บอร์ด GIGGABY P35-DS3P
    ขอถามเซียน oc ครับ ว่าถ้าผมจะ OC ไป 3.5 GHZ นี้ต้องตั้งค่า เพิ่มไฟเท่าไร ตรงไหนบ้างครับ พอดีตอนนี้ตั้ง auto วิ่งได้แค่ 3.08 ครับ ถ้าตั้ง 3.50 จะต้องตั้ง 500X7 ครับ แรมก็ทดเป็น 1000 ครับ ลองแบบ auto มันก็บูทไม่ขึ้นครับ แสดงว่าต้องปรับแบบกำหนดเอง แต่เมนูมันมีเยอะครับ ไม่รู้จะใส่ค่าอะไรไปดีครับ วานคนเก่ง oc ช่วยทีนะครับ นั่งหาข้อมูลมาหลายวันแล้วไม่เจอครับ ขอบคุณครับ
    มีรูปให้ดูครับ มือใหม่ครับ ไม่ทราบว่าเซทยังไงบ้างครับ

Last edited by wcmdmaster; 15 Mar 2008, 23:25:18.

ค่อยๆไล่ไฟแรมกะ cpu ขึ้นอีกหน่อยงับ....
    อย่างอื่นปล่อยไว้ตามนั้นแหยะ

Comment

เร่งตรงส่วนไหนครับ เพราะมันมีหลายบรรทัดครับ

Comment

CPU ....
        DDR2 ....
        ค่อยๆเพิ่มทีละสเต๊ปงับ

Comment

Working...
        X