Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound ON Board สมัยนี้เสียงดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound ON Board สมัยนี้เสียงดีไหมครับ

เสียงใสพอไหมครับ

เพราะกะจะเล่น ลำโพง 5.1 อ่ะครับ

อยากได้เสียงดีๆๆอ่ะครับ

มันเป็นแค่ของแถม

Comment

ก็พอฟังได้ อิอิ

คุณภาพตามเงินที่เสียไป

Comment

มันเป็นแค่ของแถม
        แสดงว่ายังพึ่งพากันไม่ได้ใช่ไหมครับ

ต้องหาการ์ดมาเพิ่มเองหรอครับ

Comment

ก็พอฟังได้ อิอิ

คุณภาพตามเงินที่เสียไป
          ของ M3A อ่ะครับ
          เสียงเป้นไงบ้างครับพอรู้ไหมครับ

Comment

มันก็พอใช้ได้อ่ะครับ ไม่ได้ขี้เหร่อะไร ขี้ขัดได้ว่างั้น

Comment

แสดงว่ายังพึ่งพากันไม่ได้ใช่ไหมครับ

ต้องหาการ์ดมาเพิ่มเองหรอครับ
              ขืนพึ่งพาได้ บริษัท Card Sound ล่มจมกันพอดีสิครับ อิอิ

Comment

อย่างน้อยมันก็มีเสียงละวะ

อิ อิ

Comment

Originally posted by JO View Post
                  อย่างน้อยมันก็มีเสียงละวะ

อิ อิ
                  ตรงประเด็นสุดครับ

Comment

ถ้าจะใช้ on board จริงๆ
                    ใช้ของ soundmax ดีกว่าครับ (หาได้ตาม M/B ASUS หลายรุ่น)
                    realtek อย่าไปเอา เสียงแย่มาก

Comment

ดีครับ แต่อย่าไปฟังไอ้ตัวที่ดีกว่า คุณจะรู้สึกว่าของที่มีออยู่มันห่วย

Comment

คนไม่เคยฟังก็ไม่รู้ คนที่รู้ก็ไม่อยากกลับไปฟัง

เหมือนคนได้ลองกินของอร่อย คงไม่กลับไปกินของไม่อร่อย

Comment

Originally posted by ICU_ZaD View Post
                          ของ M3A อ่ะครับ
                          เสียงเป้นไงบ้างครับพอรู้ไหมครับ
                          M3A หรือ M3A32 MVP dx ครับ

M3A ใช้ Realtek HD 7.1

M3A32-MVP Deluxe/WiFi-AP ใช้ ADI ครับ

Realtek เสียงก็บวมๆงั้นๆหละครับ แต่ก็เคยหลงใช้มาซักพักเพราะว่าไม่ได้ฟังเพลงเท่าไร เอาแต่อัดเครื่อง (M3A จริงๆไม่เคยฟังนะครับ เคยแต่ฟังกับ RealTek บอร์ดตัวอื่น)

ของ M3A32-MVP Deluxe/WiFi-AP เสียงผมว่ามันก็ดีกว่า Realtek นะ แต่ CT4830 KX Driver ดีกว่าเยอะ อิอิ แต่ตอนนี้ใช้ X-Fi Elite Pro

Comment

Originally posted by rainbowx View Post
                            ดีครับ แต่อย่าไปฟังไอ้ตัวที่ดีกว่า คุณจะรู้สึกว่าของที่มีออยู่มันห่วย
                            ถูกต้องเลยครับ อิอิ

เหมือนผมเลย แบบว่าใช้ CT4830 อยู่ดีๆไม่ชอบไปลองฟังไปเรื่อยๆ สุดท้ายก็มีการ์ดเสียงหลายตัวกองไว้ในห้อง อิอิ

Comment

งันคงต้องเล่นการ์ดเสียง

ซะแล้วครับผม

มีตัวไหนแนะนำไหมครับ

งบไม่เกิน 2000 อ่ะครับ

Comment

Working...
                              X