overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: X3/5.1 ไปซะแหล่ะ

OverclockZone Member

Default X3/5.1 ซ่อมได้แล้วคับ

เนื่องจากความซวยของกระผม เอาดอกลำโพงไปวางไว้บนเตียง แล้วมือมันไปโดนล่วงจากเตียง ที่นี้มานเลยไม่สามัคคีกัน แยกออกเป็นสองชิ้น ผมสามารถทำให้มันสามัคคีกันได้ไหมคับ แต่ผมพยายามจะบิดมันแล้ว ก็ไม่ได้ มีวิธีไหมคับ หรือมีที่ไหนแยกขายบ้าง เห็นว่าที่บ้านหม้อมีแยกขาย ผมไม่อยากเข้าเมืองอ่ะคับกลัวหลง ของผมเป็นตัวริมขาวอ่ะ อยากได้ตัวเดียว หรือใครใจดีไปซื้อผมฝากซื้อด้วยซิส่ง ems ให้ผมก็ได้นะ เดี๋ยวผมโอนตังค์ให้ เพิ่งถอยได้ไม่ถึงเดือนดีเลย กำจริงๆ

ซ่อมได้แล้วคับ + เครดิตคุณ ADEC ปิดกระทู้ครับ ขอบคุณ OCZ(อ้าวลืมนึกว่า ITMarket )
    รูป รูป
    Last edited by Moses; 16 Mar 2008 at 23:35:44.

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

กาว ตาช้าง ติดได้ปะ ไม่งันก็ต้องถาม ดีเลอร์ ดู

OverclockZone Member PoPCooLMaN's Avatar

ยังใช้กระดาษรองเมาส์อยู่อีกหร๋อครับ - -*

OverclockZone Member ๐ผ่านมาเจอ๐'s Avatar
    ปากช่อง(ในป่าลึก)

ผมไม่ใช้ไรรองเลยครับ เล่นมันบนโต๊ะเลย

x3 เนี่ย ถ้าต่อแบบไม่มีซาวด์การ์ด เสียงจะแหล่มมะครับ หรือยังไง

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

x3 แหมมันบาดหู ใช้ได้เลย

OverclockZone Member ADEC's Avatar

ลองไปดูร้านที่ขายลำโพงลูกเต๋าของ view tech ที่คลองถมเซ็นเตอร์ก่อนครับ (เห็นว่าจะไปที่บ้านหม้อ
    หรือร้านที่บ้านหม้อก็ได้ครับ ตามร้านที่ขายลำโพงยี่ห้อนี้) เพราะของผมเคยเป็นหมือนกันครับ หักกลางเลย
    พอเอาไปให้ที่ร้าน(คลองถมเซ็นเตอร์) เค้าก็ถามว่าจะซ่อมหรือเปลี่ยน ผมเลยขอเปลี่ยนเลย แต่เค้าก็มีอะไหล่เปลี่ยนให้นะครับ
    (ร้านเค้าบอกว่าประมาณตัวละ 20.-บาท เดือยกลม ๆ ด้านใน ไม่รู้เหมือนกันรึเปล่านะครับ)
    แต่ผมคิดว่าอะไหล่หรืออุปกรณ์น่าจะคล้ายหรือเหมือนกันนะครับ ลองเดินหาดูก่อนครับ

Quote Originally Posted by PoPCooLMaN View Post
    ยังใช้กระดาษรองเมาส์อยู่อีกหร๋อครับ - -*
    เข้าใจเบี่ยงประเด็นดีนะคับ ถามเรื่องลำโพง ดันเปลี่ยนเป็นกระดาษรองเมาส์ซะงั้น ถ้าไม่ใช้มันไม่ค่อยไปอ่ะคับ แผ่นรองเมาส์ผมก็ไม่มีตังค์ซื้อ ก็เลยต้องเอากระดาษมารองอ่ะ

OverclockZone Member Chan's Avatar
    @ ตัวเมืองระยอง

ผมก็เอากระดาษรองเมาส์ครับ ของดีราคาถูก บางเฉียบ

OverclockZone Member underground1's Avatar

ไม่รู้จัก Super A4 หรอ ต้องยี่ห้อ AA ด้วยนะ รับประกันความเนียน

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

เหอะๆ

x5/5.1 ของผม มันก็เคยหลุดนะอย่างเงี้ย

แล้วผมก็หอบไปพันทิพ ร้านที่เคยซื้อ แต่ตอนนี้คนขายเปลี่ยนมาเป็นขายปริ้นเตอร์แล้ว เหอะๆ

พอดีพี่ที่ร้านเค้าจำผมได้ เค้าเลยบอกน้องเอามาเด๊วพี่ใส่ให้ อิอิ ผมดีใจใหญ่เลย มันใส่ได้นะครับ ถ้าไม่มีอะไรหัก

ในที่สุดผมก็สามารถทำให้มันสามัคคีกันได้แล้วคับ + กับผมโมโหนิดหน่อยว่ามันถอดยังไงฟ่ะ นึกภาพว่ามันประกอบได้ก็ต้องถอดได้ มีอยู่ทางเดียวคือด้านหน้าแน่ๆ งัดเลยคับ มันถอดได้จิงๆ
    ต้องยกเครติดให้คุณ ADEC คับที่ให้คำแนะนำ จัดการประกอบซะ เนียนเลยรับรองประกันไม่รู้ว่าผมแกะเหอๆ แต่ที่จะรู้คือโปรเจคที่เปลี่ยนสายข้างในแว๊ปเข้ามาในหัวคับ ตามรูปเลยคับ เดี๋ยวไว้เดือนหน้าเปลี่ยนสายข้างในเลย ลำโพงมันมียี้ห้อด้วยนะคับ แต่ลำโพงมันเหมือนลำโพงทีวีธรรมดาเลยอ่ะ อิอิ ประกันช่างหัวมัน
    รูป รูป

ที่บ้านหม้อ ขาย คู่ละ 1000 ครับ

สอน ผมแกะ หน่อยจิ

OverclockZone Member ADEC's Avatar

จบแบบนี้ ยิ้มสยามเลย 555+

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

รูปล่างสุด นี่เตรียมตะกั่วไว้เลย อิอิ สงสัยเตรียม Project ไว้เป็นที่แน่นอน

OverclockZone Member Patium's Avatar

Quote Originally Posted by Moses View Post
    เข้าใจเบี่ยงประเด็นดีนะคับ ถามเรื่องลำโพง ดันเปลี่ยนเป็นกระดาษรองเมาส์ซะงั้น ถ้าไม่ใช้มันไม่ค่อยไปอ่ะคับ แผ่นรองเมาส์ผมก็ไม่มีตังค์ซื้อ ก็เลยต้องเอากระดาษมารองอ่ะ
    เมื่อก่อนผมก็ใช้ A4 รองเม้าครับ เปลี่ยนวันละเเผ่น ฮ่าๆๆๆ นึกเเล้วคิดถึงสมัยเด็กๆ

OverclockZone Member leoriohunter's Avatar

ถอดได้คับ แบบว่าถอบประจำ

Bookmarks

Bookmarks