Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าวินโดวไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าวินโดวไม่ได้ครับ

วันนี้ผมเปิดเครื่อง ตอนมันบูทเครื่องก็ไปเข้าห้องน้ำครับ

มองจากห้องน้ำก็เห็นเครื่องบูทเรียบร้อยแล้ว พอกำลังจะเดินเข้าไปเท่าั้นั้นแหละ

จอพังเลยครับ เป็นเหมือนรูปตาข่าย แล้วจอก็ค่อยๆ ดับทีล่ะส่วนจนมืดเลย

สักพักมันก็ขึ้นจอน้ำเงินบอกว่า ไฟล์NV4_Disp มีปัญหาครับ

ผมก็เลยกดรีสตาร์ทเข้าเซฟโหมดได้ ก็ลงไดรเวอร์ใหม่ แ้ล้วพอเรียบร้อบก็รีสตาร์ท

แต่พอกำลังจะเข้าวินโดวก็ยังไม่ได้ครับจอมืด จนมันขึ้นจอน้ำเงินอีกรอบบอกแบบเดิมครับว่า NV4_Disp

มันมีปัญหา ก็เลยลองลงไดรเวอร์ใหม่อีกเวอชั่น ก็ยังไม่ได้ครับผลแบบเดิม

จะแก้ไขยังไงดีครับเนี่ย

ลองเปลี่ยนเป็น Ver. อืนดูไม่รู้เกี่ยวป่าว

Comment

ลงวินโด้ใหม่มันเลย

Comment

ตอนนี้ผมเข้าวินโดวได้แล้ว โดยใช้วิธีไปก็อปปี้ไฟล์nv_4disp จากในโฟลเดอร์C:\WINDOWS\system32\ReinstallBackups\0034\DriverFiles มาลงทับตัวเดิม แต่ว่าจอมันไม่สามารถปรับสีกับความละเอียดหน้าจอได้ครับ มันจะเด้งกลับมาทีีีีีีีีี่ แบบเดิมตลอดเลยครับ แล้วพอลงไดรเวอใหม่ มันจะเข้าวินโดวใหม่ไม่ไ่ด้เหมือนเดิมครับ งงจริงๆเลย

Comment

Working...
        X