Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปซื้อคอม(เยอะ)ที่พันทิพ เอารถไปจอดที่ไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จอดรถที่ชั้น 5 ก็ดีครับ
    ปกติทางร้านเขาจะมีรถเข็นส่งของให้
    ก็ใช้ลิฟท์ตัวหลังสุด ในการขนอุปกรณ์ไม่ต้องยกเอง

ถ้ามีเพื่อนไปอีก 2-3 คน ก็ดีครับ
    จะได้ช่วยเฝ้าของที่เหลือ ระหว่างที่คุณเดินไปที่รถกับพนักงานส่งของ

ที่ชั้น 5 ใกล้ประตูกระจก
    บริเวณแถวนั้น บางทีถ้าเกิน 11.00 น. จะเริ่มมีคนเอารถมาจอดแล้ว
    คุณก็ต้องจอดไกลออกไปอีก จะเสียเวลาในการขนของ

ผมจำไม่ได้แล้วว่า มีชั้นไหนอีกบ้าง ( ชั้น 3 หรือ 4 ไม่แน่ใจ )
    คุณสามารถใช้ ลิฟท์ ส่งของในการขนอุปกรณ์
    ในชั้นดังกล่าวจะมีทางเดินเข็นรถออกไปที่บริเวณจอดรถได้ง่ายๆ เลย
    แต่ส่วนมากจะมีรถของร้านค้ามาจอดอยู่ก่อนแล้ว เพื่อขนของขึ้นลง
    ผมมักจะไปจอดชั้น 5
    ถ้าชั้น 6 จะเป็นลานกว้างไม่มีหลังคา แดดร้อน และ ถ้าเจอฝนตกจะขนของไปที่รถลำบากขึ้น

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ผมอยู่ชลบุรี ตอนแรกว่าจะนั่งรถเมลไปแต่ดูรายการที่จะซื้อของท่าจะแบกไม่ไหวแน่ ก็เลยจะขับรถขึ้นไปซื้อลงมาครับ

Comment

แถวพันทิบน่าจะมีไปรษณีย์นะ เอาไปส่งที่บ้านตัวเอง ไม่รู้ว่าราคาแพงกว่านั้งแท๊ซซี๊หรือเปล่า

Comment

เอ ผมไปพันทิพย์ทีไรที่จอดมันก็ยังพอหาได้นะ ไม่เคยแบบลงไปแล้วเต็มแน่น+ซ้อนคันกันอุตลุดซักที

Comment

ใต้ดินตอน11.30 ก็ว่างๆ

Comment

เสียค่าจอดชั่วโมงละกี่บาทครับ

เสียค่าจอดชั่วโมงละกี่บาทครับ

Comment

Working...
              X