Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยนะคะ อยากอัพคอมเพื่อให้เล่นเกมได้ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยนะคะ อยากอัพคอมเพื่อให้เล่นเกมได้ค่ะ

ตอนนี้คอมที่บ้านมีเสป็กดังนี้นะคะ

Intel(R) pentium4 CPU 2.8 GHZ

การ์ดจอ nividia Geforce4 MX 440 with AGP8X--ตัวนี้เล่นได้เป็นเกมประมาณเท่าไหร่คะ เพราะเวลาซื้อเกมมันชอบบอกว่าการ์จอต้อง 32 /128ประมาณนี้แล้วตัวนี้เท่าไหร่คะ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ค่ะ

แรม น่าจะ 512--ถ้าจะซื้อเพิ่มในบอร์ดตลาดนัด ต้องหาแบบไหนคะ หรือว่าแบบไหนก็ได้

รบกวนด้วยค่ะ พอดีอยากจะอัพคอมแต่ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ขาดข้อมูลอะไรอีกบอกได้นะคะ อยากเล่นสวยๆให้มากกว่านี้ค่ะแต่คงแบบกลางๆก็พอตอนนี้ที่เล่นได้คือพวกเกมซิมอ่ะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

อัพไปเล่นเกมอะไรล่ะครับ

Comment

อืม

Originally posted by gulagus View Post
      ตอนนี้คอมที่บ้านมีเสป็กดังนี้นะคะ

Intel(R) pentium4 CPU 2.8 GHZ

การ์ดจอ nividia Geforce4 MX 440 with AGP8X--ตัวนี้เล่นได้เป็นเกมประมาณเท่าไหร่คะ เพราะเวลาซื้อเกมมันชอบบอกว่าการ์จอต้อง 32 /128ประมาณนี้แล้วตัวนี้เท่าไหร่คะ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ค่ะ

แรม น่าจะ 512--ถ้าจะซื้อเพิ่มในบอร์ดตลาดนัด ต้องหาแบบไหนคะ หรือว่าแบบไหนก็ได้

รบกวนด้วยค่ะ พอดีอยากจะอัพคอมแต่ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ขาดข้อมูลอะไรอีกบอกได้นะคะ อยากเล่นสวยๆให้มากกว่านี้ค่ะแต่คงแบบกลางๆก็พอตอนนี้ที่เล่นได้คือพวกเกมซิมอ่ะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

เพิ่มแรม ครับ แรมท่านเป้นแบบ DDR ครับ บัส 400 จะเพิ่ม 512 หรือ 1G ก็ได้ครับ งบ 1300
      การ์ดจอ ถ้าเปลี่ยนก็เป็น GF7300 ก็พอครับ งบ 2000

Comment

http://www.nvidia.com/page/geforce4mx.html
        Geforce4 MX 440 with AGP8X มีแรมสูงสุด 64mb ครับ

Comment

ขอบคุณค่ะ

อัพไปเล่นเกมแบบซิมแหละค่ะ แบบเด็กๆค่ะ

Comment

เพิ่มแรม ครับ แรมท่านเป้นแบบ DDR ครับ บัส 400 จะเพิ่ม 512 หรือ 1G ก็ได้ครับ งบ 1300
            การ์ดจอ ถ้าเปลี่ยนก็เป็น GF7300 ก็พอครับ งบ 2000
            ขอบคุณนะคะ เดี๋ยวลองหาซื้อดูค่ะ

Comment

Working...
            X