Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับไฟแรมตรงไหนหรอครับ มีเรื่องอื่นรบกวนถามอีกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับไฟแรมตรงไหนหรอครับ มีเรื่องอื่นรบกวนถามอีกครับ

เวลาผม OC CPU ไปที่ 3.0 ขึ้นไป ก้อเปิดเครื่องได้ตามปกติ แต่พอเล่นสักพักนึง เครื่องก้อเครื่องตลอดเลย บางครั้งก้อขึ้น Blue Screen แต่พอลดเหลือที่ 2.9 กับเล่นได้แบบไม่มีอะไรเกิดขึ้น อาการนี้เป็นเพราะอะไรหรอครับ ไฟไม่พอหรือว่ายังไงครับ
    แล้วปรับไฟแรมตรงไหนหรอครับ ผมมือใหม่จิงๆครับ ถ้าใครใจดีมีสูตรก้อบอกได้เลยครับ

AMD 5200+
    M2N-E SLI
    Ram 2 G *2 / 667
    ASUS 450 W

ขอบคุณมากๆครับ

แนะนำผมทีครับ

Comment

Vdimm <<<<

Comment

ผมปรับตามรูป วิ่ง 2.94 ครับ ต้องปรับอะไรตรงไหนเพิ่มหรือป่าวครับ จะไปต่อได้ไหม เคยเพิ่ม Bus เป็น 232 ได้มา 3.0 เล่นแป็บๆ มันก้อค้างครับ เลยลดเหลือดั่งรูป

แนะผมหน่อยนะครับ
        ขอบคุณครับ
        Last edited by soul; 25 Mar 2008, 10:54:22.

Comment

ช่วยดูให้หน่อยน้าครับ

Comment

อาการเดียวกันเลยครับ

Comment

ดันน้า

Comment

DDR2 voltage

็สงสัย HTT เยอะไปหน่อยมั้ง....

Comment

Originally posted by dears View Post
                  DDR2 voltage

็สงสัย HTT เยอะไปหน่อยมั้ง....

ยังไงหรอครับ ผมมือใหม่จิงๆครับ

Comment

ยังอาการเดิมครับ พอลากไปถึง 3.0 เล่นได้แป็บเดียวก้อค้างตลอด พอปรับลงไปเหลือ 2.9 เล่นได้ไม่มีค้างครับ มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ

Comment

ปรับไฟอะไรเท่าไหร่แล้ว
                      ทดแรมรึยัง
                      ht มากไปรึป่าว
                      ความร้อน

ปล.asus bios ยังง่ายเหมือน intel แฮะหลังจากทิ้ง P5B และ TAP P5K

Comment

ไม่ได้ไปยุ่งกับการปรับไฟอ่าครับ ปรับไม่เป็น ทดแรมก้อไม่รู้ว่าเข้าตรงไหนอ่าครับ

Comment

ปรับไฟ CPU VOLTAGE
                          ไฟแรม DDR2 VOLTAGE
                          ทดแรม Memory Clock Frequency

Comment

ทดแรมนี้ปรับให้เหมือนกับ bus ของ แรมเราช่ายครับ ผมใช้แรม 667 ก้อปรับเป็น 667 ช่ายไหมครับ แล้วข้างที่มีให้ปรับเยอะแยะไปหมด ต้องปรับอย่างไรบ้างครับ มันเป็น Auto หมดเลย

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าจะ oc อย่างปล่อยไฟ auto เน้อ ถ้าอยากลากแจ่มๆ เปลี่ยนบอร์ดโลด ตัวนี้ลากไม่ไป

Comment

Working...
                              X