Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 1300 ช่วยเลือกลำโพงกับซาวการ์ดให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 1300 ช่วยเลือกลำโพงกับซาวการ์ดให้หน่อยครับ

คือผมไม่มีความรู้ Hardware เกี่ยวกับพวก Sound เลยอะครับ

เลยอยากจะถามพวกคุณที่เคยฟังมาหลากหลาย ว่าตัวไหนน่าเล่นมั้งอะครับ

1300 นี่เอาทั้ง การ์ด เอาทั้ง ลำโพงเลยนะครับ 2.1 Channel อะครับ

ขอบคุณที่ช่วยครับ

ปล.จะไปซื้อตอน 19:00 วันนี้แว้ว อิอิ

ถ้างบขนาดนี้ เอางบลงซื้อลำโพงดีกว่ามั้งครับ

Comment

Originally posted by kirk View Post
      ถ้างบขนาดนี้ เอางบลงซื้อลำโพงดีกว่ามั้งครับ

เอาตามงั้นก็ได้ครับ

คือบ้านผมมี Sound Card แบบ OnBoard อะครับ บอร์ด ALiveNF6G-VSTA อะครับ เลยไม่แน่ใจว่าถ้าซื้อ 2.1 มามันจะรับได้ไหม

งั้นท่านช่วยเลือกให้ผมหน่อยสิ ราคาเดิมครับ เอาแต่ลำโพง

การใช้งานผมก็ ใช้งานพวก ฟังเพลง ขอเสียงเบสแบบพอดีๆกลางๆ แบบปลุกอารมณ์ได้นิดหน่อยอะครับ ^^

Comment

โห ยากนะเนี่ย ... 1300 ลำโพงถ้าอยากได้ 2.1 สงสัยจะได้แค่ saag รุ่นถูกสุด ราวๆ 6-7 ร้อย แล้วก็ที่เหลือ sound card อีกตัว

Comment

ช่วยป๋มหน่อยคร๊าบบบ เลือกไม่ถูกจริงๆ

T_T

ตอนนี้ผมก็มองๆของพวก SAAG อยู่อะ

Comment

Originally posted by sengwa View Post
            เอาตามงั้นก็ได้ครับ

คือบ้านผมมี Sound Card แบบ OnBoard อะครับ บอร์ด ALiveNF6G-VSTA อะครับ เลยไม่แน่ใจว่าถ้าซื้อ 2.1 มามันจะรับได้ไหม

งั้นท่านช่วยเลือกให้ผมหน่อยสิ ราคาเดิมครับ เอาแต่ลำโพง

การใช้งานผมก็ ใช้งานพวก ฟังเพลง ขอเสียงเบสแบบพอดีๆกลางๆ แบบปลุกอารมณ์ได้นิดหน่อยอะครับ ^^
            ถ้าตามงบที่วางไว้ ก็ลองๆดูที่พอๆกับงบที่ท่านต้องการไม่รู้ว่า MicroLab X2 2.1จะประมาณเกินพันสามเปล่าครับ

ไม่งั้นก็ Creative SB370 (ไม่แน่ใจรุ่น) ประมาณ 1000 ครับ

แล้วค่อยหาพวก SB LIVE มือสองมาใส่ก็ได้ตัวประมาณ 500 รหัส CT 4830 4670 4620 อะไรประมาณเทือกนี้
            Last edited by kirk; 16 Mar 2008, 15:45:56.

Comment

งบนี้มือ 1 ไม่ได้ครับ ถ้าอยากได้ทั้ง2อย่างจริงๆ คงต้องประกาศซื้อมือ 2

หรือ ฟังออนบอร์ด แล้วซื้อลำโพงอย่างเดียว ลองฟังดูลำโพง philip , saag

ถ้าให้ดีที่สุด เก็บเงินให้ได้ซัก 3,500 คุณจะได้ของดีกว่านะครับ โดยเฉพาะถ้าซื้อมือ2 นะ งบนี้แหล่มเลย

Comment

SAAG ก็เสียงดีนะ ลองดูละกัน

Comment

Working...
                X