Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้านนี้น่าสงสัยมั้ยคะ... (vaio)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้านนี้น่าสงสัยมั้ยคะ... (vaio)

ร้าน http://shop.dvd-mac.com/forums/index.php?showforum=7 ค่ะ

คือไปเปิดเจอเพราะว่ากำลังหาข้อมูล vaio อยู่พอดีจะซื้อ
    แล้วที่สำคัญว่าราคาถูกมากมาย (รุ่นที่จะเอาถูกกว่าศูนย์ถึง 4000)
    เค้าบอกว่าเป็นราคาที่ sale จะขายกันเอง
    ละก็ไม่สามารถออกใบเสร็จให้ได้ด้วยอ่ะค่ะ

อยากทราบค่ะ ว่าเป็นไปได้จริงมั้ยที่ราคาจะถูกขนาดนี้
    แล้วทำไมถึงได้ถูกขนาดนี้คะ
    ละใครที่เคยซื้อช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

แล้วเงื่อนไขการประกันจะเป็นยังไงหรอครับ เพราะถ้าเค้าไม่มีใบเสร็จให้เนี่ย จริงอยู่ที่ศูนย์เค้ายิงSerialให้ได้ถ้าเครื่องมีปัญหา แต่เค้าก็จะเอาใบเสร็จอยู่ดีอะครับ
    เรื่องราคา.. ผมก็ไม่ได้ใช้Vaioอ่ะนะครับ รอท่านต่อปายย

Comment

ไม่น่าเชื่อถือครับ หากโอนเงินเข้าไปก่อนก็เสร็จ
      หากไปรับด้วยตนเอง ก็น่าจะได้ของชำรุดบางส่วน
      หรือลักลอบกันเข้ามา (ยังไม่มีประเด็นเลียนแบบ คิดว่าทำได้ยากครับ)
      แต่ถ้าเป็นของหลุดก็ดีไปครับ หรือมือ 2 มาโมใหม่มันก็ไม่ดี
      สรุปว่าไม่แนะนำครับ ...

Comment

ต้อง register ผ่านเนต ด้วยครับ

Comment

ต้องอันเชิญท่าน พีคุง มาช่วยซะแล้วล่ะครับ ^_^"

Comment

มีประกันแต่ไม่ออกใบเสร็จ ถึงได้เครื่องมาก็เสร็จคับเข้าศูนย์โดนยึดชัวร์ ฐานสินค้าหนีภาษี แล้วมีที่ไหนคับจ่ายเงินก่อนได้ของแบบนี้ เข้าข่ายหลอกลวงคับ อย่ามัวแต่อยากได้ของถูกๆแต่กับต้องช้ำใจในภายหลังเลย ของพวกนี้จำเป็นต้องมีประกันคับ เพราะเรากว่าจะเก็บตังได้ก็นานนะ คิดด๔ดีๆ

Comment

เจ้าของเว็ปเค้ามาตอบไว้ที่นี่อ่ะนะ ไม่รู้ว่าจริงหรือหลอก

http://www.pantip.com/tech/hardware/...HS2549160.html

Comment

ถ้าไม่ใส่ใจกับประกันที่มีมาจากระบบ vat ก็ซื้อไปเลยคับ แต่ต้องเห็นตัวสินค้าก่อนนะแล้วค่อยจ่ายตังค์ แล้วก็ทดสอบเครื่องตามวิธีทดสอบ เพราะเราเป็นผู้ใช้ต้องมีสิทธิเลือกของที่ดีมาใช้ แต่ผมแนะนำให้มองค่าย อื่นๆ ไม่ดีกว่าหรอ vaio มันสวยแต่รูป แต่สเปคสู้ค่ายๆอื่นๆที่ราคาพอๆกันไม่ได้เลย

Comment

สบายใจป่าวอะครับ ซื้อที่เราสบายใจนั่นแหละครับ

Comment

เจอมาใน Pantip เหมือนกันครับ ถ้าถ้าเป้นผมจะซื้อนะ ผมจะไปดูของด้วยตัวเองเลย ถ้ามันถูกกว่า 4000 บาทแล้วแล้วสินค้า OK ก็น่าสนอยู่ครับ แต่ผมก็จะไม่มีการโอนเงินก่อนเช่นกัน

Comment

Working...
                    X