Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามอีกเรื่อง (งง มากมาย+รอนานมาก)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามอีกเรื่อง (งง มากมาย+รอนานมาก)

การ์ดจอของพ่อเรา มันเกิดเสีย เวลาเปิดคอมเสร็จมานจามีอาการ หน้าจอกระพริบ แล้วเม้าส์ก้อขยับไม่ได้ทีนี้พอเอาไปให้ร้านดู ร้านบอกการ์ดจอเสีย ก้อเลยส่งให้ร้านมันเอาไปเคลม การ์ดจอ คือ GEFORCE 7300 GS แล้วทีนี้ พอเคลมกลับมา ร้านก้อบอกว่าเคลมมาก้อยังเจ๊งเหมือนเดิม อาการเดิมๆ ส่งเคลมใหม่ ก้อเหมือนเดิม(3รอบ-เป็งเดือนแระ) อยากถามว่าทะมายมันเคลมไม่หายซะทีอ่ะไม่รุบริษัทมานเปงรัย
    (พอเอาการ์ดจอร้านมาเปลี่ยนดูไม่เปงรัย เรย) ช่วยตอบหน่อยนะ

ช่วยบอกรายระเอียดทีครับว่าเป็นรุ่นอะไรเผื่อจะได้แนะนำได้ถูก

Comment

Originally posted by Boluang View Post
      ช่วยบอกรายระเอียดทีครับว่าเป็นรุ่นอะไรเผื่อจะได้แนะนำได้ถูก
      รุ่น GEFORCE 7300GS อ่ะจ้า ส่วนยี่ห้อจำบ่ได้

Comment

สเปกเครื่องโดยละเอียดด้วยคับพี่น้อง

Comment

เสป็กคร่าวๆนะ เมนบอด-asrock-am2v890 cpu-atlhon 64 3200+ แรม1.5GB การ์ดจอที่เจ๊ง GF7300GS HDD 250 GB ขาดส่วนไหนรบกวนบอกนะ

Comment

แล้วการ์ดจอของร้านที่เปลี่ยนน่ะ ของไรเหรอ

Comment

การ์ดของร้าน ไม่รุอ่ะ แต่พอเอามาเปลี่ยนดูไม่มีอาการ กระพริบเลย พอเปลี่ยนมาเปงของเราเอง ก้อเจ๊งเหมือนเดิม เคลม 3 รอบแระไม่หายซะที ไม่รุว่า บริษัทได้ซ่อมให้ก่อน ส่งคืนรึป่าว

Comment

อืมมมมมม

งั้นก้อขอเปลี่ยนตัวใหม่ ยี่ห้อใหม่

เพิ่มตังอีกหน่อยจะคุ้มกว่านะ

Comment

เอาของที่เสียที่เคลมไม่หายไป+เงินซื้อการ์ดจอรุ่นอื่นได้ด้วยหรอ
                  แล้วคือซื้อกับทางร้าน หรือ กับทางบริษัทการ์ดจอ งับเนี่ย

Comment

ทางร้านที่ซื้อการ์ดจอคับ

ได้อยู่แล้ว

ก้อผมอยู่ร้านคอมอ่ะ

Comment

Originally posted by Auntonio View Post
                      ทางร้านที่ซื้อการ์ดจอคับ

ได้อยู่แล้ว

ก้อผมอยู่ร้านคอมอ่ะ
                      แล้วไม่ทราบว่าเค้าจะตีราคายังไงอ่ะครับ ไหนท่านลองตีราคา จากรุ่นของผม เป็นการ์ดจอ 256MB ซักรุ่น สิครับ +เกิน 1000ไหม

Comment

GF 8500gs 256M 128bit ที่ร้านขายอยู่ 2600-2800 บาทแล้วแต่ยี่ห้อ ตัวนี้เกินพันแน่

GF 7300gt 256M 128bit 1700บาท ตัวนี้ก้อใช้ได้ เพิ่มตังไม่ถึงพันด้วย

Comment

ผมไม่เข้าใจตรงที่ว่า ทำไมร้านถึงรับซื้อละครับ

Comment

มันมีประกันอยู่ไง เค้าก้อเอาไปเคลมเปลี่ยนตัวใหม่

แล้วมาขายเป็นมือสองสภาพดีอีก

Comment

ท่านนึกได้ว่าอาทิตก่อนเค้าบอกให้ผมซื้อ 7300GT 1900 บาท จำได้และ อิอิ

Comment

Working...
                              X