Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าไม่OC แล้ว แรมแพงๆอย่างพวก G.Skill กับ Kingston จะต่างกันอีกไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าไม่OC แล้ว แรมแพงๆอย่างพวก G.Skill กับ Kingston จะต่างกันอีกไหมครับ

จากหัวข้อ (ถ่าเทียบในความจุกับบัสเท่ากัน)อ่ะครับ

จะเอาเป็นยังไงดีกรณีนี้

ใช้งานไม่ต่างคับ ดูประกันด้วย

Comment

เอาถูกเข้าว่าเลยงับ....

Comment

ตามนั้น แทบไม่ต่างเลย

Comment

ต้องOC ช่ายไหมครับ

ถึงจะต่างกันมาก

Comment

แล้วค่า CL มันไม่ต่างกันหรอครับ

Comment

Clมากน้อยก็ต่างหล่ะครับแต่ผมว่าไม่เห็นผลมากหรอกครับถ้าไม่ocครับผม

แต่แรมA Data 2Gb 1500เอง มีskinkด้วย o_O bus 800
              http://www.tkcom99.com/index.php?is_...9f236c27322f01

Comment

ใช้งานทั่วไปไม่รู้สึกแตกต่างหรอกครับ

Comment

ใช้งานทั่วไปไม่รู้สึกแตกต่างหรอกครับ
                  แล้วถ้าใช่เ่ล่นเกมอ่ะครับ
                  อันไหนดีครับ

Comment

Originally posted by ICU_ZaD View Post
                    แล้วถ้าใช่เ่ล่นเกมอ่ะครับ
                    อันไหนดีครับ
                    เกมส์เน้น ปริมาณความจุ GB นะ
                    บัส/CL แทบไม่เห็นผล
                    512MB/800 x 2 CL4 (แรมเทพ)
                    1024MB/667 x 2 CL5 (ห่วยๆ)
                    ไม่ได้ oc จะเอามาเล่นเกมส์เป็นท่านจะเลือกอะไร 555+
                    Last edited by TWK.; 16 Mar 2008, 20:29:22.

Comment

เกมส์เน้น ปริมาณความจุ GB นะ
                      บัส/CL แทบไม่เห็นผล
                      512MB/800 x 2 CL4 (แรมเทพ)
                      1024MB/667 x 2 CL5 (ห่วยๆ)
                      ไม่ได้ oc จะเอามาเล่นเกมส์เป็นท่านจะเลือกอะไร 555+
                      คือ OC นี่ว่าคือ พวกแรมแพงๆๆ เค้าจะOC มาห้ายแล้วหรอครับ

มือใหม่อ่ะครับ (รู้ๆอยู่แล้วเนาะ)

Comment

Originally posted by ICU_ZaD View Post
                        คือ OC นี่ว่าคือ พวกแรมแพงๆๆ เค้าจะOC มาห้ายแล้วหรอครับ

มือใหม่อ่ะครับ (รู้ๆอยู่แล้วเนาะ)
                        คัดเกรดของ chip ครับ เหมือนเนื้อโกเบญี่ปุ่น กับ เนื้อโคขุนแถวบ้านเรา ... นุ่มไม่เหมือนกัน

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                          คัดเกรดของ chip ครับ เหมือนเนื้อโกเบญี่ปุ่น กับ เนื้อโคขุนแถวบ้านเรา ... นุ่มไม่เหมือนกัน
                          พี่ท่านก็เล่นเปรียบเทียบซะ.... หุหุ

Comment

คือจะเล่นเสปคนี้อ่ะครับ
                            เสปคนี้ไม่ OC น่ะครับ
                            จะช่วยให้ดูแรมอ่ะครับ

เสปคโดยรวมมีอ่ะไรต้องปรับไหมครับ
                            พอเพิ่มได้ครับ

Comment

ถ้าไม่โอเวอร์คล๊อก ซื้อตัวธรรมดาพอครับ

Comment

Working...
                              X