Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระตุกแบบนี้เกิดจากอะไรครับ Hdd รึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กระตุกแบบนี้เกิดจากอะไรครับ Hdd รึเปล่า

ปกติถ้าไม่ทำงานอะไรก็ใช้งานเล่นเกมได้ปกติ ผมมี hdd 3 ลูก
    sata1 sata2 ide รวมเป็นสามลูก
    แบ่งพาทิชั่นเรียนร้อย
    แต่ถ้าเปิดโปรแกรม bitcomet แล้วดาวโหลดลงฮาสดิสที่เป็น ide cpu มันจะวิ่ง 100% เป็นช่วงๆอะครับ แล้วคอมก็จะกระตุกๆ รัวๆๆ แล้วก็หายไป ซักพักก็เป็นอีก แล้วก็หายไปครับ แต่ถ้าโหลดใส่ hdd ลูกอื่นจะไม่เป็นครับ
    แต่ผมถอดhdd ออกมาไปใส่เครื่องอื่นแล้วเซฟข้อมูล โหลดอะไร ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น มันปกติดี

ปัญหาแบบนี้คืออะไรครับ ใครรู้บ้าง

ขอบคุณครับ

แล้ว OS อยู่ลูกไหนครับ

Comment

os อยู่ลูกที่เป็น sata ลูกที่ไม่มีปัญหาอะครับ

Comment

สาย IDE ของท่านคงไม่ได้พ่วง CDROM ใช่ไหมครับ

Comment

ไม่ได้พ่วงครับปกติมันก้อไม่เป็นนะ พึ่งมาเป็นช่วงนี้ ผมไปถามเพื่อน เพื่อนผมก็เป็น แต่เพื่อนของผมมันเป็นsata ที่เป็นอาการแบบนี้

Comment

ง่ะ

Comment

Working...
            X