Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ SoundCard ไว้ใช้กับ BoseCompanion หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ SoundCard ไว้ใช้กับ BoseCompanion หน่อยครับ

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ผมได้ไปลองฟังเสียง Bose Companion 2,3,5 มาครับ
    รู้สึกได้เลย เรื่องมิติเสียง Bose Companion 5 กินขาดครับ แต่คงหยิบไม่ไหว เพราะว่าราคาอยู่ที่ 26xxx บาทแหน่ะครับ T-T
    เลยมีตัวเลือกอยู่ 2 ทางครับ คือ Bose Companion 3 กับ Bose Companion 2 ครับ
    ซึ่งทั้ง 2 ตัวนี้มันจำเป็นต้องต่อออกจาก SoundCard ใช่ไหมครับ
    เลยจะมาให้พี่ๆ หูเทพ ช่วยแนะนำ SoundCard ให้เหมาะสมกับลำโพงทั้ง 2 นี้หน่อยนะครับ

ส่วนเรื่องสั่งนอกนั้นผมคุยกับพ่อ(คนออกเงินครึ่งนึง)แล้วครับ บอกว่าได้ถูกกว่าเยอะ แต่พ่อผมไม่ฟังหรอกครับ เพราะพ่อไม่ค่อยจะเชื่อมือ เด็ก อายุ 14 อย่างผมซักเท่าไหร่ และไหนจะภาษีอีก ประกันไม่มี พ่อผมบอกไม่คุ้ม เหตุผลอีกข้อของพ่อคือ พาราก้อนเดินได้ทุกวัน มีปัญหาก็เคลมได้ตลอด แต่ว่าแหะๆเขาไม่คิดหรอกครับ เพราะเงินแค่นี้เขาไม่บ่นหรอก เพราะเขาออกครึ่งเดียว แล้วไอเด็กไม่มีรายได้อย่างผมหละ ??
    แต่พ่อผมให้ทางเลือกไว้แค่ ยี่ห้อดังๆ เท่านั้นครับ (ยี่ห้อที่AudioPhile เขาเล่นกัน) ยี่ห้ออื่นๆ พ่อผมไม่รู้จักและจะไม่ออกเงินให้ครึ่งนึงครับ

อยากให้พี่ๆ แนะนำ Sound Card ให้เหมาะกับ Bose Companion 2 - 3 แล้ว
    อยากให้พี่แนะนำลำโพงยี่ห้อดังๆ ที่เกิดมาเพื่อลำโพงโดยเฉพาะด้วยครับ ไม่เอายี่ห้อที่ทำอุปกรณ์คอมพิ้วเตอร์ด้วย

ผมก็ไม่อยากเถียงพ่อเขานะครับ แต่พ่อผมเล่นเครื่องเสียง และไม่เคยเล่น SoundSystem ของคอม (ไม่งั้นผมก็ให้พ่อแนะนำ SoundCardไปแล้วสิ)

โม้มาเยอะแล้ว ไม่รู้พิมพ์อะไรดี พอแค่นี้แล้วกันครับ อิอิ

ยังไงก็ฝากด้วยนะครับ ผมไร้ประสบการ์ณ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

รอท่านโรจน์น่ะ คนนี้ของจิง ลองpmไปถามก็ได้ใช้User Roat

Comment

DENON JBL H&K YAMAHA NAD

Comment

NHT , Jamo , Klipsch , Yamaha , JBL ฯลฯ ทำไมพ่อท่านจะไม่รู้จักล่ะ Brand Audiophile ทั้งนั้น

ไม่รู้ ทวาทศินเอาเข้ามาหรือยัง NHT สำหรับ PC ผมว่าน่าสนใจนะ

Comment

ถ้ามี NHT ราคาเหมาะสมสำหรับคอม นี้ผมเอาเลย เชื่อใจบริการทวาทศิน

Comment

เหอะๆ พ่อท่านเหมือนพ่อผมเลย
            พอผมบอกว่าผมจะซื้อของผ่าน amazon
            พ่อยังบอกเลยว่าอย่าไปซื้อ เดี๋ยวโดนหลอก
            อายุแค่นี้ เดี๋ยวโดนเค้าหลอกเอา
            ทั้งที่จริงผมก็ซื้อมานับครั้งไม่ถ้วนแล้ว

หรือเวลาซื้อของมือ2 ผ่านเน็ตแบบนี้
            พ่อก็จะว่า ผมก็บอกพ่อว่า มันไม่เหมือนไปเดินเลือกซื้อคลองถม
            หรือตลาดนัดหรอกนะพ่อ ที่นี่ใครๆเค้าก็ขายของดีๆ
            ก่อนหน้าที่จะขายเค้าก็รักษาดี(ผมเชื่อแบบนั้นนะ) เพราะคนชอบคอมพ์
            เวลาซื้อมาก็ต้องใช้อย่างทะนุถนอม เวลาขาย ของมันก็สภาพดี
            เคยซื้อ hdd md dvd-rom ยังไม่เคยมีปัญหาเลย

Comment

เน้นฟังเพลงนะครับ ผมแนะนำตัวนี้ครับ

http://www.munkonggadget.com/product_346681_th

กับ ASUS D2 ลองปรึกษาน้องเรย์ก็ได้ใช้คู่กับ C5 อยู่

Comment

Working...
              X