Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูกันเสปคนี้ดีหรือยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดูกันเสปคนี้ดีหรือยังครับ

วงเงิน 20000 ไม่ OC ครับ
    -เพื่ม CPU เป็น 4400+ อ่ะครับ (แต่ในเวปมานไม่มี เลยลง4200+)

ต้องปรับปรุงตรงไหนไหมครับ

Attached Files

คุ้มครับชุดนี้ CPU ผมว่ามันเบาไปนิด รวมๆ ผมชอบครับ

Comment

คุ้มครับชุดนี้ CPU ผมว่ามันเบาไปนิด รวมๆ ผมชอบครับ
      เพิ่มเป็นเท่าไหร่ดีครับ

พอเพิ่มได้ึีครับผม

เพื่อแลกกับการไม่คอขวด

Comment

ไม่ใช่คอขวดอะไรหรอกครับ มันจะปั่นพลังการ์ดออกมาไม่เต็มที่ครับ

Comment

พูดถึงว่าแรมไปเอา OCZ DDR800 ดีกว่ามั้ง 1GB ตัวละ 950 บาท สองกิ๊ก ก็ 1900 บาทครับ

แล้วเอาส่วนต่างแรม OCZ กับ GEIL ที่เลือกเอาไว้ไปเพิ่ม CPU ครับ

Comment

ไม่ใช่คอขวดอะไรหรอกครับ มันจะปั่นพลังการ์ดออกมาไม่เต็มที่ครับ
            หรอครับ
            งั้นต้องแก้ตรงไหนมั้งครับ
            เพิ่มได้ลดได้ครับ

Comment

พูดถึงว่าแรมไปเอา OCZ DDR800 ดีกว่ามั้ง 1GB ตัวละ 950 บาท สองกิ๊ก ก็ 1900 บาทครับ

แล้วเอาส่วนต่างแรม OCZ กับ GEIL ที่เลือกเอาไว้ไปเพิ่ม CPU ครับ
              จะเล่น2Gแทน4Gหรอครับ

รักพี่เสียดายน้อง

Comment

Originally posted by ICU_ZaD View Post
                วงเงิน 20000 ไม่ OC ครับ
                -เพื่ม CPU เป็น 4400+ อ่ะครับ (แต่ในเวปมานไม่มี เลยลง4200+)

ต้องปรับปรุงตรงไหนไหมครับ

จากเสปคนี้
                CPU น่าจะเล่นสักเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by ICU_ZaD View Post
                  จะเล่น2Gแทน4Gหรอครับ

รักพี่เสียดายน้อง
                  เวงดูผิดนึกว่าสองกิ๊ก

แต่จริงๆแล้วสี่กิ๊กเอาไปก็ไม่ได้มีประโยชน์อะไรมาก

ถ้ายิ่งเล่น XP 32 BIT , Vista 32 BIT สองกิ๊กก็พอแล้วครับ

เพราะว่าใส่สี่กิ๊กไป Windows 32 BIT ทั้ง XP Vista มันก็เห็นแค่สามกิ๊กครับ

ของผม Crucial Ballistix DDR 1066 1GBx2 + Crucial Ballistix Tracer DDR 800 1 GB x2 รวม สี่กิ๊ก OS เห็น สามกิ๊ก
                  Attached Files
                  Last edited by kirk; 16 Mar 2008, 22:09:15.

Comment

หรอครับ
                    งั้นต้องแก้ตรงไหนมั้งครับ
                    เพิ่มได้ลดได้ครับ
                    เป็นผมนะ จะตัดใจ Overclock แบบซิงค์เดิมๆ ไฟเดิมๆซัก 2.7 - 2.8 น่าจะได้แบบสบายๆ

ยิ่งแรงยิ่งดี อยากแรงแบบประหยัดก็ต้องลากกันหน่อยครับ อิอิ

Comment

ถ้าเอางี้อ่ะครับ

ยอมเพิ่มตัง

ท่านว่าเอา CPU เท่าไหร่ดี งี้ดีก่าครับ

Comment

คือผมมือใหม่ยุอ่ะครับ

ยัง OC ไม่เป็นเลยอ่ะครับ

ไม่รู้มีข้อดีเสียไรบ้าง

เอาแบบที่บอกข้างบน(ค.11)ดีกว่าครับ

Comment

เอาเท่าไรก็ได้ครับตามที่งบสู้ไหว

แต่ขอร้องอย่างนึงนะครับ กรุณาอย่าไปซื้อ X2 5000+ Black Editon ถ้ายังไม่มี Heatsink For AM2 เพราะว่า มันไม่มีมาให้ครับ

Comment

เอาเท่าไรก็ได้ครับตามที่งบสู้ไหว

แต่ขอร้องอย่างนึงนะครับ กรุณาอย่าไปซื้อ X2 5000+ Black Editon ถ้ายังไม่มี Heatsink For AM2 เพราะว่า มันไม่มีมาให้ครับ
                            สัก 4800+ ดีไหมแหะๆ

แล้วตัวที่ว่า ถ้าไม่Black ED ก้อแถมซิงค์ ใช่ไหมครับ
                            ทำไมเค้าไม่แถมอ่ะครับ

Comment

สัก 4800+ ดีไหมแหะๆ

แล้วตัวที่ว่า ถ้าไม่Black ED ก้อแถมซิงค์ ใช่ไหมครับ
                              ทำไมเค้าไม่แถมอ่ะครับ
                              ที่ Black Edition เค้าไม่แถมเพราะว่ามันเป็น Cpu สำหรับคนที่จะซื้อเอาไป Overclock ครับ ไม่แถมซิงค์แลกกับไม่ล๊อกตัวคูณมั้งครับ

เอา 5000+ ธรรมดาดีกว่าครับ แรมวิ่งเต็มบัส 800 เลยครับ ราคาแพงกว่า 4800+ ไม่กี่ร้อย

Comment

Working...
                              X