Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง AMD กับ INTEL อันไหนดีกว่ากัน ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง AMD กับ INTEL อันไหนดีกว่ากัน ?

1. AMD 5600+ Athlon X2 2.80GHz กับ 2. INTEL E4500 2.20GHz

อันไหนแรงกว่ากันคับ ... กำลังจะเลือกทางเดินคับ ? (เพื่อจะได้ OC)

ปล. ผมว่า 2. นะ แล้วพวกคุณเลือกไร ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยคับ ...

ผมว่า เลือก MB มาก่อนครับ ถ้า AMD จะให้ MB อะไร
    ถ้า INTEL จะบอร์ดอะไร

Comment

เอาไปใช้งานด้านใดอ่ะ....
      หรือเพื่อ OC

Comment

AMD บอร์ด ASROCK ALIVENF6P-VSTA ราคาถูกดี
        INTEL บอร์ด ASUS P5-N-MX ราคาไม่แพง

ปล.ต้องการที่มี VGA ด้วยคับ แนะนำทีคับ

Comment

เล่นเกมส์ Online คับ กับเล่น Net บ้าง
          ส่วน OC ไว้ในอนาคตจะได้อัดเพิ่มประสิทธิภาพได้คับ ...

Comment

GA-G31M-S2L หรือ GA-G31M-S2 ก็ดีครับ คะแนนการ์ดจอออนบอร์ด (ไม่ได้คล๊อก) อยู่ที่ 3.1 ครับ ใช้ตัดต่อวีดีโอก็โอเคครับ
            ราคาประมาณ 2500 บาท

Comment

ขอบคุณที่แนะนำ GA-G31M-S2L ให้คับ ผมว่าราคามันก็ไม่แพงและมี Vga ด้วย ชอบคับ ...
              ปล.บอร์ดมัน OC ได้ไหมคับ ... ถ้าได้ก็ใช้ได้เลย OK

Comment

ถ้าตลาดระดับล่างเลือก AMD ดีกว่าครับ
                ขายส่งร้านNetไปเยอะแล้วครับAMDเย็นและคุ้มราคา

Comment

GA-G31-M-S2L OC ได้ครับ
                  ผมลอง OC ดูได้ผลตามนี้ครับ
                  http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=328127
                  ยังลากไปไม่สุดครับ
                  เพราะยังใช้ซิงค์เดิมกับแรมถูกๆอะครับ

Comment

Working...
                  X