Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ GA-MA78GM-S2H + HD3450

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ GA-MA78GM-S2H + HD3450

เครียดซื้อมาทำ Hybird CrosfireX ไม่ได้ มันต้องยังไงหว่า แนะนำหน่อย หรือต้องลง Vista

Driver 8.3 ป่ะครับ

ถ้า XP ไม่ได้ลองกับวิสต้าดูครับ

ไม่เคยเล่นจริงๆครับ

Comment

Originally posted by kirk View Post
      Driver 8.3 ป่ะครับ

ถ้า XP ไม่ได้ลองกับวิสต้าดูครับ

ไม่เคยเล่นจริงๆครับ
      8.3 จ้าตัวล่าสุด ใหม่สดจาก
      http://game.amd.com/us-en/drivers_ca.../integrated-xp

Comment

รบกวน
        1 ขอสืบราคา
        2 ถ้าได้ผลอย่างไรช่วยวานบอก
        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Yossi View Post
          รบกวน
          1 ขอสืบราคา
          2 ถ้าได้ผลอย่างไรช่วยวานบอก
          ขอบคุณครับ
          ค่าตัว
          GA-MA780GM-S2H --- 3100 บาท ราคาที่ IT fever ตึกคอม ขอนแก่น
          Sapphire HD3450 512 DDR2 --- 1550 บาท HWH. คึกคอมขอนแก่น (รู้จักกันไม่กล้างอแง)
          ผลรอโหลด Vista Untimate 64

PS. ท่านใดอยุ่ขอนแก่นรบกวนขอเสียงแหน่เด้อ

Comment

ลองดูในบอร์ด www.ocworkbench.com ดูครับผม น่าจะมีวิธีบอกไว้

แต่โดยหลักผมว่าน่าจะเหมือนต่อ CF ปกติครับ แต่ให้ต่อสายนำสัญญาณภาพเข้าที่ตัว VGA ก่อน แล้วพอเข้า windows ค่อยเปิด CF ใน CCC driver
            เสร็จแล้วก็เปลี่ยนสายสัญญาณภาพไปที่ D-sub ของ VGA onboard แทนหน่ะครับ
            การสลับโหมดให้การ์ดจอ HD3450 ทำงานจะอาศัย set ผ่าน icon ที่อยู่มุมขวาของจอแทน

ปล. Hybrid CF ใช้ได้กับ Vista 32 และ 64 bit เท่านั้นครับ windows อื่นๆทำมิได้
            Last edited by digimontamer; 16 Mar 2008, 23:05:53.

Comment

มือไวจริง

Comment

Originally posted by lunatickore View Post
                ค่าตัว
                GA-MA780GM-S2H --- 3100 บาท ราคาที่ IT fever ตึกคอม ขอนแก่น
                Sapphire HD3450 512 DDR2 --- 1550 บาท HWH. คึกคอมขอนแก่น (รู้จักกันไม่กล้างอแง)
                ผลรอโหลด Vista Untimate 64

PS. ท่านใดอยุ่ขอนแก่นรบกวนขอเสียงแหน่เด้อ
                เง้ัอ ขอนแก่นมาแล้วว้อย ว่าแต่ (มีหลายตัวไหมท่าน) จะไปสอยบ้าง*-*

Comment

รอดูผลอยู่เด้อ

เอิกๆๆ

Comment

วิ่งไป ไถแผ่นเพื่อนมาแระ ได้ Untimate x86

Comment

รอๆๆๆดูผลเทสๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ น้ำลายสอ ในที่สุดก็มา

Comment

จนได้ซะที - Windows XP ไม่ผ่าน Vista ผ่านฉลุย
                        โหลด ๆ ๆ 3D - ตู้ปลา

Comment

ได้ผลไงมาแจ้งอีกทีละท่าน

Comment

ขอหลับก่อนน้อ มะไหวแว้ว โหลดนานปั๊ด ๆ

Comment

ผลเทสตู้ปลา 3 No OverClock

Comment

Working...
                              X