Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามกี่ยวกับ ata กบั ide หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามกี่ยวกับ ata กบั ide หน่อยครับ

อยากถาม่า ATA นี่มัน ใช้ อันเดียวกับ IDE เปล่าวครับ
    ผมเริ่ม งง ล่ะ ไปนั่งเถียงกับเพื่อนมา

ขอบคุณครับ

ata66/100/133 คืออันเดียวกับ IDE นั่นแหละ

ส่วน S-ata 150 /300 ก็เป็นสาย อีกแบบหนึ่งน่ะครับ

Comment

อันเดวกันครับ

ผมใช้ hdd กับ dvd-rw เส้นเดียวกัน m2nมันให้มาช่องide มาอันเดียว 5555

Comment

AliveNF6P ก็ให้ IDE มาช่องเดียว งิงิ
        กำลังหาตัวแปลงจาก IDE เป็น Sata
        อยู่อ่า เชียงใหม่ไม่มีขายงิ ทำไงดี....
        อยากใช้สายเล็กๆอ่ะคับ (- -*)

Comment

Working...
        X