Announcement

Collapse
No announcement yet.

Yahoo ไม่เป็นภาษาไทยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Yahoo ไม่เป็นภาษาไทยค่ะ

เน็ทท์มีเมล์ของ yahoo 2 address อีกอันหนึ่งเวลาเปิดเมลล์มาต้องคอย คลิ้กที่ View>Encoding>Thai ตลอดเพราะไม่อย่างนั้นจะเป็นภาษาต่างด้าว จะแก้ไขยังไงให้ไม่ต้องไปคลิ้กตรงนั้น แบบถาวรค่ะ ส่วนเมลล์อีกอันไม่เห็นต้องแก้ไขเลย

ขอบคุณมากค่ะ

เข้าไปตั้งค่าให้ใช้ภาษาไทยแล้วหรอครับ คลิกที่ ออฟชั่น ในอีเมล์นั้นหล่ะ แล้วเลือกภาษาที่จะใช้

Comment

Originally posted by supakit3000 View Post
      เข้าไปตั้งค่าให้ใช้ภาษาไทยแล้วหรอครับ คลิกที่ ออฟชั่น ในอีเมล์นั้นหล่ะ แล้วเลือกภาษาที่จะใช้
      เข้าไปดูใน Options ในอีเมลล์แล้ว แต่ไม่รู้ตำแหน่งตั้งค่าภาษาไทยที่บอกค่ะ ช่วยขึ้นรูปได้ไหมค่ะ

Comment

Working...
      X