Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟล์ใน disk cleanup ตัวนี้คืออะไรครับ รบกวนช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟล์ใน disk cleanup ตัวนี้คืออะไรครับ รบกวนช่วยดูหน่อยครับ

คือไฟล์ใน webclient/publisher temporary files มันคืออะไรครับ

คือผมลบไปแล้ว พอเปิด disk cleanup มามันก็ยังอยู่เหมือนเดิมอะครับ ผมสั่งลบไปหลายรอบแล้ว ก็ยังอยู่เหมือนเดิม

รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณมากนะครับ

webclient/publisher temporary files ก็ temporary files ของ web ที่ท่านเข้าไงครับ เข้า web มันก็จะโหลดไปเก็นที่นี้ ลบยังไงก็ไม่หมดหรอก ยกเว้นท่านไม่เข้า web

Comment

คงจะเป็นไฟล์ขยะพวกไฟล์ต่างๆที่ดูใน internet อะครับ

Comment

ขอบคุณมากนะครับ

คือผมลองปิดเน็ต แล้วไม่เข้าเว็ปอะไรดู แล้วลองลบดูมันก็ยังอยู่อะครับ มันมีขนาด 32 kb ลบยังไงก็ยังอยู่ 32 kb เหมือนเดิมอะครับ

ไม่ใช่อะไร ผมขี้ระแวงอะ กลัวเป็นไวรัส หรือ สปายแวร์ เห็นลบไม่ออก ลองสแกนทั้งไวรัส สปายแวร์ ก็ไม่เจออะไรครับ

Comment

เอ่อลองเข้าไปลบใน %temp% อะครับ เข้าที่ Run แล้วพิมพ์ %temp%

ถ้าจะให้ลบหมดจดต้องทำหลังจากเปิดเครื่องนิดนึงนะ

ผมเคยค้างไว้ในนั้นตั้ง 2 gb -*-

Comment

ลองเข้าไปดูที่ C:\Documents and Settings\(ชื่อ user ที่ท่านใช้)\Local Settings\Temporary Internet Files ว่ามันมีอะไรที่ลบไม่ออก

Comment

Originally posted by AntiVirus View Post
              เอ่อลองเข้าไปลบใน %temp% อะครับ เข้าที่ Run แล้วพิมพ์ %temp%

ถ้าจะให้ลบหมดจดต้องทำหลังจากเปิดเครื่องนิดนึงนะ

ผมเคยค้างไว้ในนั้นตั้ง 2 gb -*-

ผมลองเข้าไปดูแล้ว มีไฟล์เยอะมาก ผมไม่กล้าลบอะครับ ถ้าเราลบไฟล์ใน temp ไปทั้งหมดมันจะมีผลอะไรกับเครื่องหรือการใช้งานป่าวครับ

อีกอย่าง มันปกติมั้ยครับ ที่เราลบ ไฟล์ในwebclient/publisher temporary files ใน disk cleanup แล้วมันจะลบไม่หมด จะเหลืออยู่ 32 kb คือผมลบหลังจากเปิดเครื่องใหม่เลยอะครับ

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
                ลองเข้าไปดูที่ C:\Documents and Settings\(ชื่อ user ที่ท่านใช้)\Local Settings\Temporary Internet Files ว่ามันมีอะไรที่ลบไม่ออก

ผมเข้าไปดูแล้วครับ ไม่มีไฟล์ค้างอยู่เลยอะครับ

แต่ใน disk cleanup > webclient/publisher temporary files ก็ยังเหลือ 32 kb เหมือนเดิมครับ T_T
                Last edited by some like it hot; 17 Mar 2008, 02:04:54.

Comment

Temporary Internet Files ครับ show hidden ไฟล์ด้วยครับ มันซ่อนอยู่
                  ส่วน temp เฉย ๆ จะเก็บ temporary ของโปแรแกรมต่าง ๆ ร่วมถึง setup แตก zip คล้าย rar ส่วนใหญ่จะมาร่วมกันที่นี้เกือบหมด เห็นแต่ driver ของ nvidia ไปแตกไว้ที่ c:\nvidia
                  เราสามารถลบได้ทั้งหมดครับ แต่อาจจะมีบางกันที่ลบไม่ได้ เนื่องจากมีโปรแกรมบางโปรแกรมใช้อยู่

Comment

ท่านใช้ original ใช่ปะมีแค่ 32 kb หากท่านใช้ dark v5 v6 ดิมีตั้ง เกือบหกพันแน่ะ ไม่มีอันตรายครับ ถึงไม่เข้าเวบมันก็มีอยู่แล้วมันเป็นtemp ของเครื่องเฉยๆ

Comment

Originally posted by hunu View Post
                      ท่านใช้ original ใช่ปะมีแค่ 32 kb หากท่านใช้ dark v5 v6 ดิมีตั้ง เกือบหกพันแน่ะ ไม่มีอันตรายครับ ถึงไม่เข้าเวบมันก็มีอยู่แล้วมันเป็นtemp ของเครื่องเฉยๆ

ขอบคุณเป็นอย่างสูงเลยครับ

ยังงี้ผมก็ค่อยสบายใจหน่อยครับ

ขอบคุณมากนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

Comment

Working...
                      X