overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: ถาม เพื่อนๆซื้อapple care กันรึเปล่า

Default ถาม เพื่อนๆซื้อapple care กันรึเปล่า

ตามหัวข้อ เเล้วทำไมถึงซื้อ ทำไมถึงไม่ซื้อ

OverclockZone Member BOokz's Avatar
    The Mall งาม, Homepro ประชาชื่น

macbook สีดำ 2.0 ประกันยังเหลือค่อยซื้อเพิ่ม ใช้มาตอนนี้ ปุ้ม F6 หลุดหักครึ่ง เพราะ แมวลับเล็บ ตอนนี้ติดกาวแปะไว้ ใช้ได้ดี, จอมีเดท, ไว้ว่างๆ ค่อยไปใช้บริการ apple care

mac mini g4 1.25 tiger 10.4.11
    ไม่ซื้อเพิ่มแล้ว ขี้เกียจ (ว่าจะ overclock เป็น 1.58, คิดไปคิดมา ตั้งโหลด Bit เฉยๆดีแล้ว )

Mac Addict User tassapon's Avatar

ปุ้ม F6 หลุดหักครึ่ง

ปุ่มนี้บอบบางกว่าปุ่มอื่นรึไงก็ไม่รู้ ของผมก็หักครึ่งไปแล้วเหมือนกัน กดธรรมดาๆ

ใช้มาตอนนี้ ปุ้ม F6 หลุดหักครึ่ง
    ใช้ดุเดือดจังครับ เเล้วยังงี้ แอ๊ปเปิ้ล จะบริการยังไงอะครับ เปลี่ยนฟรีเลยเหรอ เด๊ธ ที่หน้าจอด้วยอะ

OverclockZone Member Skywalker-'s Avatar
    ▂ ▃ ▅ ▆ ▇ Thailand : Signal Strength

ใช้ mac book pro อยู่ครับ ไม่มีทางซื้อ เด็ดขาด

ซื้อ 3 ครั้ง ได้โน๊ตบุ๊ก 1 เครื่อง

OverclockZone Member Tonkus35's Avatar

ใช้ iMac Intel Core 2 Duo 2.16GHz ครับ
    ผมซื้อ Apple Care ตั้งแต่ออกเครื่องเลยครับ

OverclockZone Member Scubawin's Avatar

Mac Boook ผมตอนซ์้อมามันแถมมาให้เลยอะ =w= เป้นโปรโมของร้านตอนที่ไปซื้อพอดี

ใช้ mac book pro อยู่ครับ ไม่มีทางซื้อ เด็ดขาด

ซื้อ 3 ครั้ง ได้โน๊ตบุ๊ก 1 เครื่อง
    เเล้วซื้อทำไมอ่า3ครั้ง ครั้งเดียวหมดก้อเปลี่ยนเครื่องเเล้ววว

OverclockZone Member golf252's Avatar

สงสัยครับ ว่าผมต่อ apple care ไป 1 ครั้ง แล้ว เราต่ออีกได้ไหม....

Mac Addict User tassapon's Avatar

Quote Originally Posted by golf252 View Post
    สงสัยครับ ว่าผมต่อ apple care ไป 1 ครั้ง แล้ว เราต่ออีกได้ไหม....

ไม่ได้แล้วครับ ได้แค่ครั้งเดียว

OverclockZone Member

apple care ของผมครับ...โดนไปเกือบ 2หมื่น
    Last edited by runmac; 18 Mar 2008 at 17:15:16.

OverclockZone Member golf252's Avatar

Quote Originally Posted by runmac View Post
    apple care ของผมครับ...โดนไปเกือบ 2หมื่น
    ซื้อทำไม เยอะแยะเลย..

OverclockZone Member iambeerse's Avatar
    Songkhla,Thailand

ถ้าเป็นผมผมก็ซื้อนะครับ ผมว่าถ้าเราเอามาใช้งานหาเงินจริงๆมันก็คุ้สค่านะครับ เกิดเสียปีที่ 2 งี้ซวยเลยนะครับ Apple น่าจะซ่อมแพงเอาเรื่องอยู่นะ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by golf252 View Post
    ซื้อทำไม เยอะแยะเลย..
    ผมมีน้องApp...อยู่ทีบ้านเยอะครับต้องป้องกันไว้ก่อน..ไม่ว่าจะเป็น Imac 20",apple studio display 2ตัว
    และ สุดรักสุดหวงตัวใหม่ MacPro 8core ถ้าปล่อยไห้เลยปีแล้วเป็นอะไรขึ้นมามีหวังลมใส่แน่ครับ...(imac 20"
    เคลมจอLCD มา 2 ครั้งแล้วถ้าไม่อยู่ในประกันละก็...อย่าไห้ผมบอกราคาเลยครับ...แนะนำทุกท่านที่มี Product
    Apple ไว้ในครอบครองควรมีเจ้า AppleCare ไว้เพื่อความอุ่นใจครับ

ประกัน ของ apple ครอบคลุม อะไรบ้างครับ เวลาเสียอะครับ สมมุติใช้ๆ บอร์ดพัง puไหม้ ไดร์dvdค้าง เปลี่ยนฟรีมั้ยครับ

ครอบคลุม hardware ครับ เปลี่ยนฟรีครับ ถ้าเกิดจากการใช้งานปกติ

ของผมเปลี่ยนไป 3 รอบแล้ว dead pixel กลางจอ กับ จอเป็นเส้น ก็เปลี่ยนฟรีตลอดครับ

edit : ไม่ได้ซื้อไว้ครับ

------------------
    แต่พวก cosmetic อย่าง แตก ร้าว จริงๆแล้ว "ไม่อยู่ในเงื่อนไข" การประกัน เขียนไว้ใน EULA ชัดเจน (ซึ่งไม่ค่อยมีคนอ่านกันแล้วชอบตีมึนหาว่าไม่มีใครบอก)

แต่ก็สามารถเปลี่ยนได้ โดยต้องเสียค่าใช้จ่ายตามราคาอุปกรณ์นั้นๆครับ
    Last edited by tassapon; 6 Jun 2008 at 00:55:04.

OverclockZone Member PatcH's Avatar

ผมเพิ่งเห็นคนเปลี่ยนจอ macbookpro ไปฟรี(ยกฝาเลย)
    ถ้าไม่มี applecare สงสัยจะหลายหมื่น

OverclockZone Member c1210455's Avatar

ดันไป

OverclockZone Member PsychoGraphics's Avatar

ใช้ MBP ครับ ซื้อครับ กลัวต้องมาจ่ายหนักทีหลัง (พอดีฝากเพื่อนซื้อที่ US แล้วส่งมาแต่ SN เพื่อนคิดมาให้ 8500 เลยเอา) ถ้าซื้อที่ไทย 12900 คงไม่ซื้อครับ

OverclockZone Member jaiyen's Avatar

ซื้อเลย เคมได้ทุกอย่าง ขนาดสาย ADAPTER ขาด CPUพัง หูฟังเเตก จอลาย ได้หมด

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks