overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: ใช้บริการเน็ทที่อพาร์ตเม้นท์

300
    Guest

Default ใช้บริการเน็ทที่อพาร์ตเม้นท์

ใช้บริการเน็ทที่อพาร์ตเม้นท์ เขาบอกว่า 4M คิดห้องละ 300 บาท/เดือน แพงไปไหมครับ

OverclockZone Member inkkie's Avatar

Exclamation

4M เดือนละ 300 บาท นี่เข้าขั้นเทพเลยนะ แต่ 4M ที่ว่านี่คงใช้กันทั้งหอแหล่ะ เห็นหอแถวๆ ที่ผมอยู่ก็ราคาประมาณนี้แหล่ะ

300
    Guest

Quote Originally Posted by inkkie View Post
    4M เดือนละ 300 บาท นี่เข้าขั้นเทพเลยนะ แต่ 4M ที่ว่านี่คงใช้กันทั้งหอแหล่ะ เห็นหอแถวๆ ที่ผมอยู่ก็ราคาประมาณนี้แหล่ะ
    ใช่ครับ ใช้ทั้งหอ แต่ที่ผมตกลงใช้เพราะเห็นไม่ค่อยมีใครใช้มาก 4 ชั้น น่าจะใช้ชั้นละไม่เกิน 5 ห้องน่าจะ OK นะครับ

OverclockZone Member sprite's Avatar

ถ้า4M ราคานี้ ผมว่าโอเคแล้วครับ

OverclockZone Member pangpang's Avatar

เนตหอก้อราคานิแหละคับ

OverclockZone Member nongnum's Avatar

ราคานี้ถือว่ากำลังดีครับ
    แต่หอที่ผมอยู่ตั้ง 600 อ่าครับ

ถ้า มีคนโหลด BIT เกรงว่าจไม่ พอ ถ้าไม่มี ก็ ถือว่า ดี มาก ครับ ถูกดี
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~

300
    Guest

Quote Originally Posted by Areyo View Post
    ถ้า มีคนโหลด BIT เกรงว่าจไม่ พอ ถ้าไม่มี ก็ ถือว่า ดี มาก ครับ ถูกดี
    ผมเป็นคนหนึ่งที่จะโหลดแบบมหาโหด ทั้งวันทั้งคืน อิอิ!!! เอาให้คุ้ม

ผมเป็นคนหนึ่งที่จะโหลดแบบมหาโหด ทั้งวันทั้งคืน อิอิ!!! เอาให้คุ้ม

ระวังเค้า รู้ เดียวจะนับ บาทา ไม่ทัน นะ ท่าน
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~

OverclockZone Member Zero_Master's Avatar

หอผม 2 ตึก แต่ใช้โปรแกรมสแกน IP ดูมีคนเล่นแค่ 3 คน ไม่รวมผม เน็ต 2M ละมั้ง วิ่ง 200 กว่า K แต่เพื่อมารยาทผมเอามาใช้แค่ 50 เหลือไว้ 100 กว่าๆ ให้พวกเขาใช้ไป อย่าเอาคำว่าคุ้มไม่คุ้มเลยคับ เกิดเป็นคน เอาคำว่าน้ำใจมั่งดีกว่า โดนบาทาเข้าไปไม่คุ้มแน่

OverclockZone Member issabella's Avatar
    ร้านลาบหน้าปากซอย

เห็นด้วยคับ ที่หอผม ก็ 4 m แต่จะโหลดก็เกรงใจเพื่อนๆคนอื่นที่เค้าใช้กันคับ ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่โหลด ยิ่ง bit ไม่คิดที่จะเปิดที่หอคับ เพราะลองนึกถึงเราตอนที่เราไม่ได้โหลด แต่เพื่อนโหลด แล้วเน็ตมันอืด หรือเล่นเกมส์แล้วค้างๆ ตายไม่รู้ตัว อันนี้เครียดจริงๆคับ คิดได้แบบนี้เลยโหลดเฉพาะที่จำเป็นเท่านั้นคับ....
    ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี(คำพังเผยนี้ถึงจะโบราณแต่ก็ใช้ได้ดีนะคับ)

Mac Addict User tassapon's Avatar

หอผม 256K เก็บ 600 ครับ

เน็ตทุยคับ เซ็งจิงคับ ถ้าไม่เกรงใจไปขอ buddy มาติดเองแล้ว

OverclockZone Member issabella's Avatar
    ร้านลาบหน้าปากซอย

*-* เน็ต 256 เก็บ 600 โหด น่าดูเลยท่าน ห้องละ 50 บาทก็แพงนะท่าน ติดแค่ 256 เวนกำๆ

Mac Addict User tassapon's Avatar

256 ต่อห้องไงครับ คนอื่นโหลดบิต มันก็เต็มแค่ 256 ครับ ไม่มีการเบียดเบียน

แต่มันก็แพงอยู่ดี

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

แพงจัง

ของผมฟรี 155Mbps แต่โดนบล็อคเกือบทุกอย่างยกเว้นเวปโป๊

belldandy_gd
    Guest

Exclamation

ที่หอ 4Mbps 200฿ ก็มีเหมือนกันพวกเล่นบิทไม่เกรงใจเน็ทอืดมา-เล่นไม่ได้เลย ตอนนี้กำลังวางแผนทำ ให้เน็นล่มให้หมด จะได้ไม่ต้องเล่นมันซะเลยทั้งหอ ดีมะ

OverclockZone Member mixer_6699's Avatar
    ทั่วกรุงเทพแล้วแต่ที่นอน

หอผมเดือนละ 650 เน็ต แมร่งช้าโครตแย่

นี่จะเปลี่ยนไปใช้ hutch ไร้สาย evdo และ

Bookmarks

Bookmarks