Announcement

Collapse
No announcement yet.

101หลอกเพราะPSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 101หลอกเพราะPSU

Code 101 สามารถหลอกลวงได้ ถ้า PSU ไม่พอ มันไม่ใช่ เพราะ Vcore ตำไป

จริงอะ

Comment

มั่วเกินเหอะๆๆๆ
      เกี่ยวกันไหม
      101-124มันของคู่กันอะท่านE1 อีก
      ผมใช้PSU Tt 1250 w oc i7 2700k 5.5 ไฟ1.55 ลองแล้วรัน3D Mark 05 จอฟ้าด้านสุดท้ายรหัส 101 อัดไฟไป2เคาะ เป็น 1.56 รันผ่านอะเหอะๆๆ

Comment

Originally posted by ocz2 View Post
        Code 101 สามารถหลอกลวงได้ ถ้า PSU ไม่พอ มันไม่ใช่ เพราะ Vcore ตำไป
        ความรู้สึกเหมือนเจอมากับตัว ตอนนี้ไปต่อไม่ได้เพราะคิดว่าน่าจะตันที่ PSU 600W 80+

Comment

เป็นได้

Comment

psu กากอ่ะดิ....ไฟไม่นิ่งอะไรปะมาณนั้น

Comment

ผมว่าจขกท นะ ตาคนนี้มาแปลกๆหลายงานล่ะ

Comment

คอมเม้นสวะๆ ไม่มีใครสนใจ ก็เลยตั้งกระทู้ให้รกซะงั้น

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                  คอมเม้นสวะๆ ไม่มีใครสนใจ ก็เลยตั้งกระทู้ให้รกซะงั้น
                  ส่วนตัวผมคิดว่าคิดเป็นความรู้ที่ดีนะครับ บางครั้งเราแค่รวมแบ่งปัน ในประสพการณืที่แตกของแต่ล่ะคน ผมว่าเจ้าของกระทู้พูดถูก เพราะผมเองเจอมากับตัวด้วย ตอนนี้วิ่งที่ 4.2G แก้ไขลองผิดลองถูกอยู่หลายวิธีแต่ก็ไปต่อไม่ได้ 101 ถามหาบ่อยครั้ง ทั้งที่อุณภูมิผมควบคุมได้ค่อนข้างดีน่ะ

ปล.ส่วนเจ้าของกระทู้จะทำให้ใครไม่พอใจ อันนั้นเป็นเรื่องส่วนตัวล้วนๆ ผมไม่เกี่ยว ทิ้งระเบิดก่อน เผ่นล่ะ

Comment

WTF

Comment

Originally posted by Wa2Extra View Post
                      ส่วนตัวผมคิดว่าคิดเป็นความรู้ที่ดีนะครับ บางครั้งเราแค่รวมแบ่งปัน ในประสพการณืที่แตกของแต่ล่ะคน ผมว่าเจ้าของกระทู้พูดถูก เพราะผมเองเจอมากับตัวด้วย ตอนนี้วิ่งที่ 4.2G แก้ไขลองผิดลองถูกอยู่หลายวิธีแต่ก็ไปต่อไม่ได้ 101 ถามหาบ่อยครั้ง ทั้งที่อุณภูมิผมควบคุมได้ค่อนข้างดีน่ะ

ปล.ส่วนเจ้าของกระทู้จะทำให้ใครไม่พอใจ อันนั้นเป็นเรื่องส่วนตัวล้วนๆ ผมไม่เกี่ยว ทิ้งระเบิดก่อน เผ่นล่ะ
                      ลองผมเป็นแบบท่านแค่ดันไฟไปนิดหน่อยก็นิ่งละ บอก101กับ124ของคู่กัน

Comment

Originally posted by Phawatpong View Post
                        ลองผมเป็นแบบท่านแค่ดันไฟไปนิดหน่อยก็นิ่งละ บอก101กับ124ของคู่กัน
                        อันนี้ส่วนตัวผมเข้าใจนะครับ แต่บอกแล้วไงครับ ประสพการณ์ของแต่ล่ะท่านไม่เหมือนกัน ของผมเช็คดีแล้วจึงบอกได้ว่าเหตุจริงๆคือ PSU น่ะครับ

ปล.แล้วที่บอกว่า 101 กับ 124 เป็นของคู่กันอันนี้ท่านพูดถูกครับ แต่ถ้าบอกว่าแค่เพิ่มไฟไปอีกนิดเดียวของท่านอาจจะใช่ แต่ของผมอาจจะไม่ใช่ก็ได้ไงครับ ^^

Comment

PSU ไม่พอไฟต้อง Drop แล้วสิ ส่วนใหญ่เป็นเรื่องการเซ็ทค่ามากกว่า ไม่ก็CPU+เมนบอร์ดไม่ไป

Comment

Originally posted by Wa2Extra View Post
                            อันนี้ส่วนตัวผมเข้าใจนะครับ แต่บอกแล้วไงครับ ประสพการณ์ของแต่ล่ะท่านไม่เหมือนกัน ของผมเช็คดีแล้วจึงบอกได้ว่าเหตุจริงๆคือ PSU น่ะครับ

ปล.แล้วที่บอกว่า 101 กับ 124 เป็นของคู่กันอันนี้ท่านพูดถูกครับ แต่ถ้าบอกว่าแค่เพิ่มไฟไปอีกนิดเดียวของท่านอาจจะใช่ แต่ของผมอาจจะไม่ใช่ก็ได้ไงครับ ^^
                            ครับ

Comment

Originally posted by Geil View Post
                              psu กากอ่ะดิ....ไฟไม่นิ่งอะไรปะมาณนั้น
                              อ่างบน้อยครับ ผมเป็นแค่ สิ่งมีชีวิตกินเงินเดือน

Comment

Working...
                              X