Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับอีนาง แรม ครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับอีนาง แรม ครับผม

คือว่าปัญหามันเกิดกับแรมครับ คือเวลาผม oc 8120 ใช้ไปเรื่อยๆ วันนี้เปิดเครื่องมาเห็นRamuserถึง70% ผมงงไมมันใช้ถึง70ลองไปเช็คในวินโด้ มันก็เห็นเต็ม4GB แต่วินโด้มันบอกใช้ได้แค่ 2GB ลองรีเครื่องมาดูใน Bios มันเห็นแค่ 2Gb เอง
    การแก้อาการของผมคือต้องถอดแรมมาใส่ทีละช่องอ่ะครับถึงจะเห็นครบ 4GB มันเกิดกับผมมาหลายรอบแล้วครับ เฉพาะเวลา ocสูงๆ 4.1-4.5 มันเป็นหยัง
    ผมลากแรมด้วยนะจาก1600 เป็น1866 ไม่กด CL เพราะทำไม่เป็น 555

ช่วยหน่อยครับ สเปคผมครับ
    Cpu Fx 8120 ตัวแรงดู AV สบายๆ555 พร้อมชุดน้ำจิ๋วแต่แจ๋ว H100
    แรมเจ้าปัญหา G.skill TD 2*2
    บอดเมพๆ Asus crossHair V ฟอมูล่า
    psu ไม่ต้องมั้ง 555
    การ์ดจอ His 6950 iceq x turbo สนใจ pm มาจะขายไปเล่น 79xx รอดู 7990 อยู่

ช่วยหน่อยนะครับ

นี้มันกระทู้ปัญหา + ขายของนี้หว่า !!!

Comment

ลองเอาแรมมาขัดขา ดูครับ ไม่ก็ น่าจะเป็นที่ OC ไม่สเถียร และ ลอง Update bios ดู ตามลำดับ ครับ

Comment

Originally posted by Birdcomloso View Post
        ลองเอาแรมมาขัดขา ดูครับ ไม่ก็ น่าจะเป็นที่ OC ไม่สเถียร และ ลอง Update bios ดู ตามลำดับ ครับ
        เดี๋ยวลองขัดดู oc ไม่สเถียร อาจเป็นได้ bios ผมอัพล่าสุดแล้วยังเกิด55

Originally posted by Jokcb View Post
        นี้มันกระทู้ปัญหา + ขายของนี้หว่า !!!
        สนใจไหมจ๊ะ

Comment

มันเป็นที่คนใช้ไม่หล่อ จบ 5555555+

Comment

Originally posted by JungHye View Post
            มันเป็นที่คนใช้ไม่หล่อ จบ 5555555+
            เงิบ ถึงหน้าตาไม่ดีแต่ผมก็หื่นนะ 555

Comment

คนใช้มันอ้วนก็เลยเห็นแรมไม่เต็ม (ขายไปเถอะแล้วไปซื้อเอาใหม่ จัดบัส 2133 ไปเลย จบ)

Comment

Originally posted by paripari View Post
                คนใช้มันอ้วนก็เลยเห็นแรมไม่เต็ม (ขายไปเถอะแล้วไปซื้อเอาใหม่ จัดบัส 2133 ไปเลย จบ)
                คุณลุงก็อ้วนนะจ๊ะ 5555

Comment

Working...
                X