Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าระหว่าง 1950โปร กับ7900 จีทีท็อบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ความแรงไม่ต้องห่วงครับ ยังไง 8800GTS ก็เห็นผลชัดอยู่แล้วล่ะครับถ้าเทียบกับ 7900 GT แล้วอย่าลืมเช็คกำลังส่งของพาวเวอร์ซัพพลายด้วยครับ เพราะยังไง 8800 ก็กินไฟเยอะกว่า 7900 แน่นอน 8800GTS ราคามันประมาณหมื่นเก้านิดๆนี่แหละ

Comment

8800GTS ใกล้เคียงกับ 7950GX2 เลยครับ แพ้อยู่นิดหน่อย แต่แรงกว่า 7900GT แน่นอน

แต่ถามว่า อัพเกรดแล้วคุ้มไม๊

ผมตอบเลยครับ ว่าไม่คุ้ม

ซื้อ 7900GT อีกตัวมา SLI ดีกว่าครับ สำหรับจอใหญ่แบบนั้น เห็นผลกว่า และถูกกว่าด้วย เอาเงินที่เหลือซื้อ PSU 700Watt ได้ด้วย

Comment

อ๊อต

Originally posted by พีคุง View Post
        8800GTS ใกล้เคียงกับ 7950GX2 เลยครับ แพ้อยู่นิดหน่อย แต่แรงกว่า 7900GT แน่นอน

แต่ถามว่า อัพเกรดแล้วคุ้มไม๊

ผมตอบเลยครับ ว่าไม่คุ้ม

ซื้อ 7900GT อีกตัวมา SLI ดีกว่าครับ สำหรับจอใหญ่แบบนั้น เห็นผลกว่า และถูกกว่าด้วย เอาเงินที่เหลือซื้อ PSU 700Watt ได้ด้วย
        แต่มันไม่รองรับ dx 10นี่ครับกะมองยาวถึงอนาคตครับอย่างน้อยอีก1ปีค่อยเปลี่ยนครับ งง ไปหมดเเล้ว เมนบอดผมใช้ p5w dh deluxe ช่วยเเนะนำหน่อยครับ เเล้วขอขอบคูณสำหรับทุกคำตอบครับ

Comment

ผมว่า 8800GTX ก็ยังเล่น DX10 ได้ไม่เต็มที่ครับ

เพราะ DX10 ยังไม่ Final

ดังนั้น มันจะมี Release ออกมาเรื่อยๆอีก

ซึ่งกว่าจะสมบูรณ์จริงๆ น่าจะเป็น Series 9xxx มากกว่า

ผมว่าเล่น Series 7 จนกว่า DX10 จะสมบูรณ์และไมโครซอฟท์ปล่อย DX10 ก่้อนดีกว่า

Comment

Working...
          X