Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ของ ATI ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ของ ATI ช่วยหน่อยครับ

คือว่า เพิ่งเคยใช้ของ ATI ครั้งแรก อะครับ แล้ว พอเล่นเกม แบบ วินโดร์โหมด ทำไมมันกระตุกมากๆๆเลยครับ แต่ถ้าเล่นแบบ เต็มจอ มันลื่นไม่กระตุกเลยครับ ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ ผมใช้การ์ด รุ่น 3850 อะครับ ลงไดร์เวอร์ 8.3 อะครับ

เครื่องมันจะต้องประมวลผลทั้ง 2D และ 3D ไปพร้อมกันนะครับ
    กรณีนี้คอขวดอาจเป็นที่ cpu มากกว่านะ

Comment

หว้า ยังงั้นก็ต้องเปลี่ยน cpu ซินะครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

Comment

Originally posted by warlord View Post
        หว้า ยังงั้นก็ต้องเปลี่ยน cpu ซินะครับ ขอบคุณมากๆๆครับ
        คอขวดมันอยู่ที่ ซีพียู+ฮาร์ดดิสนะ

Comment

ดัน

Comment

เมื่อก่อน ผมก็เคยเป็นน้า ไม่เฉพาะ ATI หรอก ทุกรุ่นเลย ถ้าใช้ วินโดส์โหมดจะกระตุก(ยกเว้นพวกเกมยิงไข่)
            เด๋วนี้เกมส์ไหนเกินเสป็ก ก็จะปรับต่ำโครตๆ แล้วก็เล่นแบบเต็มจอ

Comment

ผมก็เปน ขนาดใช้ duo core ก็เปน

Comment

ไม่แน่ใจนะครับ เคยเล่น flyff online rag เกมส์อะไรจำไม่ได้และ ไม่กระตุก มีบางเกมส์กระตุกแต่จำไม่ค่อยได้แล้วครับ แรมการ์ดจอเท่าไหร่หรอครับ

Comment

ขอบคุณครับ ที่ให้คำแนะนำ แรม การ์ดจอ ผม 512 ครับ

Comment

กลับไปใช้ CCC 7.12 หายกระตุกชัว

Comment

Working...
                    X