Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอบคำถามผมทีครับ เรื่อง 8800 GTS G92

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอบคำถามผมทีครับ เรื่อง 8800 GTS G92

คือว่าผมมีคำถามอยู่น่ะครับคือว่า

1.เมื่อปรับรอบพัดลมเป็น 70% อ่าครับ ของ XFX 8800 GTS G92 อ่าครับ มันจะมีผลอะไรต่อตัวการ์ดและพัดลมไหมครับ

2.Power Supply อะไรที่เอา 8800 GTS G92 อยู่อ่าครับ

3.ถ้าหากผมเล่นทั้งวันเลยอ่าครับ มันจะเป็นอะไรไหม

4.ถ้าหากผมอยาก OC แบบพอประมาณอ่าครับ ไม่ให้มันทำงานเกินไปจะเอาซักเท่าไรดีครับ

5.มียี่ห้ออะไรที่แนะนำเรื่องประกันแล้วคุ้มอ่าครับ ราคาเท่าไรกันบ้าง

ช่วยตอบผมทีนะครับ พอดีผมกำลังจะได้ 8800 GTS G92 แล้วเลยเตรียมตัวไว้

รอคำตอบด้วยคน....มีพาว460w รอคอนเฟิมอีกสักทีตังพร้อมละ

Comment

ดันๆๆงไม่มีคำตอบเลยครับ เร็วๆหน่อยคนเก่งๆๆ

Comment

มีผลคือ มีเสียงดังขึ้น อุณหภูมิการ์ดจอเย็นลง........เวลาเล่นผมปรับไป 80%เลย ...เปิดเสียงลำโพงดังๆก้ไม่ได้ยินเสียงพัดลมหรอก....เวลาเลิกเล่นก้ปรับเป้นออโต้ตามเดิม พัดลมมันคงไม่เสียง่ายๆหรอกนะ....คุณคงไม่นั่งเล่นเกมทั้งวันหรอกนะ ชีวิตนี้ยังมีอะไรให้ทำอีกเยอะ.........อิอิ
        .ปล. 460W แท้ ใช้เล่นได้สบายๆครับ.......
        .ปล.2 เรื่อง OC นั้น..ถ้าไม่บ้าจี้เรื่องคะแนน ก้ไม่ต้องไปทำหรอก...มันแรงอยู่แล้ว
        Last edited by armyman; 17 Mar 2008, 15:00:33.

Comment

ผมเล่นทั้งวันเลยอ่าครับ พอดีผมกลัวว่ามันจะเป็นอะไรกับพัดลมของผมไหม อาจจะลดลงเหลือซัก 60% ก็ได้

Comment

สวัสดีครับ เรียนเจ้าของกระทู้ กระผมคุณหมอนพพร ชำนาญกาม ขอตอบปัญหา(ทางคอม)ดังนี้ครับ

1. ไม่มีผลเสียครับ ยิ่งปรับเยอะยิ่งดีครับเพราะจะช่วยทำให้การ์ดจอเย็นขึ้นขณะใช้งาน อาจจะเสียงพัดลมดังบ้างแต่เล่นไปซักพักก็จะชินไปเองครับ

2. PSU แนะนำ 460 Watt แท้ขึ้นครับ เอาอยู่ คุณหมอขอฟันเธอ เอ้ย!! ฟันธง แต่ถ้างบน้อยกลัวปะป๋าเสียเงินจ่ายเยอะจะเล่นของเทียม เอ้ย!! วัดเทียมก็ 500Watt ขึ้นครับน่าจะเอาอยู่ แต่คุณหมอแนะนำให้ใช้ Watt แท้แน่นอนกว่าครับ

3.เล่นทั้งวัน สบายๆครับ แต่อาการภายในห้องไม่ควรร้อนเกินไปครับ เพราะเครื่องของท่านอาจจะไม่สบายได้ แนะนำให้เปิดแอร์ครับ ถ้าไม่มีแอร์ แนะนำเปิดพัดลมแทนครับ ยี่ห้อไหนก้ได้ อันนี้ต้องยอมร้อน ทนร้อนหน่อยครับ เอาพัดลมไปเป่าคอมแทน ปล.แนะนำให้เปิดฝาเคสก่อนเป่าครับ

4. OC นี้ไม่ลากให้สุดก็ใช้ได้ครับ เพราะฉะนั้น เต็มที่ครับ

5. ประกันแล้วแต่ความพึงพอใจกับผู้ใช้ครับ อันนี้คุณหมอขอไม่พาดพิงว่าประกันไหนดีไม่ดีนะครับ หาดูจากกระทู้จะมีโพสต์เอาไว้เยอะครับในเรื่องของประกัน

คุณหมอตอบปัญหาของคุณ FrieeZe ไว้เป็นหัวข้อดังกล่าวแล้วหวังว่า คุณ FrieeZe คงได้สาระและความรู้จากการตอบกระทู้นี้ไม่มากก็น้อยนะครับ
            ปล.ถ้าคุณหมอเป็นคุณ FrieeZe คุณหมอจะเล่น 9800GTX ที่จะมา 2-3 วันนี้ แทน เพราะใหม่กว่า สดกว่า ครับ
            กราบสวัสดีครับ
            คุณหมอ นพพร ชำนาญกาม

Comment

ผมขอบขอบคุณมากๆครับพี่กาม (ขอเรียกงี้นะ หึหึ)

Comment

เง้ย ดู8800 กะ 9600 อยู่ดีๆ ก็มี 9800 มาอีกแล้น.....
                โอ่วจอร์ส...ปีเตอร์รับไม่ได้...เริ่มมึนรุ่นการ์ดจอ

Comment

ตอบได้วิชาการดีแท้ ฮ่าๆๆ
                  เทคโนโลยีน้อ เงินคนซื้อตามไม่ทันคนขายจริงๆ
                  5555

Comment

Originally posted by FrieeZe View Post
                    คือว่าผมมีคำถามอยู่น่ะครับคือว่า

1.เมื่อปรับรอบพัดลมเป็น 70% อ่าครับ ของ XFX 8800 GTS G92 อ่าครับ มันจะมีผลอะไรต่อตัวการ์ดและพัดลมไหมครับ
                    = ตัวนี้ไม่ค่อยร้อนมากมายเหมือน8800GT ที่มาจากโรงงานครับ แต่ถ้าปรับ 70%มีผลก็คือ..เย็นต่อตัวการ์ด พัดลมก็หมุนแรงขึ้น เท่านั้นแหละ

2.Power Supply อะไรที่เอา 8800 GTS G92 อยู่อ่าครับ
                    = ขั้นต่ำๆ 460watt แท้ขึ้นไปครับ(ในกรณีอุปกรณ์ไม่เยอะ) ของผม E6750+RAM4GB+HDD2ตัว+DVD1ตัว+พัดลม12" 2ตัว+Sound X-Fi+ไฟแต่งเคส1แผงใหญ่ๆ Enermax 460watt dual fanปริ่มๆพอดี

3.ถ้าหากผมเล่นทั้งวันเลยอ่าครับ มันจะเป็นอะไรไหม
                    = เคยเล่นเกมส์วันละ 7 ชม. และโหลดบิททั้งวันมันยังไม่เป็นไรนะครับ

4.ถ้าหากผมอยาก OC แบบพอประมาณอ่าครับ ไม่ให้มันทำงานเกินไปจะเอาซักเท่าไรดีครับ
                    = riva tuner ค่อยๆปรับเอา อัดได้เยอะอยู่ อย่าลืมปรับรอบพัดลมด้วยล่ะ
                    5.มียี่ห้ออะไรที่แนะนำเรื่องประกันแล้วคุ้มอ่าครับ ราคาเท่าไรกันบ้าง
                    = XFX,Galaxy,ASUS

ช่วยตอบผมทีนะครับ พอดีผมกำลังจะได้ 8800 GTS G92 แล้วเลยเตรียมตัวไว้

Comment

มัน ซิ้ง ดีกว่า 8800GT เยอะครับ อย่าไปกลัวเรื่องความร้อน ขนาดปรับพัดลม auto ความร้อนยังไม่เท่า 8800GT เลย

Comment

โอ้ยขอบคุณหลายๆ ทั้งเซียนแต๊ป เซียนพัง เซียน OC ขอบคุณล้ายยย

แล้วความแรงเนี่ยเทียบกับอะไรได้เหรอคับ

Comment

Originally posted by FrieeZe View Post
                          โอ้ยขอบคุณหลายๆ ทั้งเซียนแต๊ป เซียนพัง เซียน OC ขอบคุณล้ายยย

แล้วความแรงเนี่ยเทียบกับอะไรได้เหรอคับ
                          8800GTX

Comment

ว้าวแจ๋วไปเลยคับ

Comment

Working...
                            X