Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย! คอมกระตุกเป็นช่วงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย! คอมกระตุกเป็นช่วงๆ

คือว่า จะเปิดเว็ป เล่นเกม แม้อยุ่หน้า Desktop ก็เป็น

จะค้างไปสักพักแล้วก็ปกติ รบกวนผู้รู้ช่วยที

Core i5 750 @ 2.67GHz
    ASUS P7P55
    RAM DDR3 4GB Dual-Channel (2GB x2)
    VGA Geforce GTS 250
    Windows 7 Ultimate 64-bit

สเปคก็เทพนะครับ..คอมกระตุกนี่เป็นยังไงครับ....จอกระตุกแล้วเล่นได้ไม่ช้า...หรือกระตุกแบบทำอะไรก็ช้าไปหมดหรือเปล่าครับ...
    1.ถ้ากระตุกแล้วเล่นได้ปกติ ก็คงเป็ฯที่จอหรือไม่ก็การ์ดจดครับ
    2.ถ้ากระตุกแล้วช้าเต่าไปเลย...ก็เป็นที่ระบบครับ....

Comment

ลองเช็คความร้อน CPU กับ VGA ดูครับ

Comment

อยู่ดีๆมันก็ค้างไปเลยอะครับ 6-7 วิ

แล้วก็เป็นปกติ สักพักก็กลับมาเป็นแบบเดิมอิก

Comment

ดูแบดที่ฮาร์ดิสครับ ถ้ามีแบบมันจะกระตุกเป็นช่วงๆ จากประสบการณ์ตรงเลย

Comment

Originally posted by asuji06 View Post
            ดูแบดที่ฮาร์ดิสครับ ถ้ามีแบบมันจะกระตุกเป็นช่วงๆ จากประสบการณ์ตรงเลย
            ดูตรงไหนอ่างับ - -* พอดีไม่เป็นสอนที

Comment

-.-

Comment

HDD WD Green ชัวร์เลยอะครับ

Comment

อาจจะโดนไวรัสก็ได้นะครับ ถ้า cpu มันวิ่ง 100 % ตลอดเเม้ไม่ได้ใช้งานหนักก็ตาม ก็เเสดงว่าโดนเเล้วละ ผมก็เคยโดนเหมือนกัน
                  วิธีเเก้ก็หาใน google ว่าไวรัสตัวไหนมันทำให้ cpu วิ่ง 100 อีกวิธีก็ ลง windows ใหม่ครับ format ให้หมด

Comment

Originally posted by Alaluya View Post
                    อาจจะโดนไวรัสก็ได้นะครับ ถ้า cpu มันวิ่ง 100 % ตลอดเเม้ไม่ได้ใช้งานหนักก็ตาม ก็เเสดงว่าโดนเเล้วละ ผมก็เคยโดนเหมือนกัน
                    วิธีเเก้ก็หาใน google ว่าไวรัสตัวไหนมันทำให้ cpu วิ่ง 100 อีกวิธีก็ ลง windows ใหม่ครับ format ให้หมด
                    Cpu ของผมมันปกตินะคับบแต่ว่า เปิดเครื่องมาแรมวิ่ง 25-33 ปกติป่าวคับ- -

Comment

Originally posted by Hirasawa View Post
                      HDD WD Green ชัวร์เลยอะครับ
                      ใช่แล้วอะคับ

Comment

Originally posted by jodzy View Post
                        ใช่แล้วอะคับ
                        งั้นก็ เคลมด่วนครับ ถามเขาว่า อัพเป็น Black ได้มั้ย (ถ้าประกันคอม7 น่าจะได้)

อาการเหมือนของคอมเพื่อนผมเลย ยิ่งโอนไฟล์นี่ คอมค้างกระจาย

Comment

Originally posted by Hirasawa View Post
                          งั้นก็ เคลมด่วนครับ ถามเขาว่า อัพเป็น Black ได้มั้ย (ถ้าประกันคอม7 น่าจะได้)

อาการเหมือนของคอมเพื่อนผมเลย ยิ่งโอนไฟล์นี่ คอมค้างกระจาย
                          ออคับ ของผมเป็น hardware house อะคับ

Comment

HDD WD Green ปัญหาเยอะหรอคับ

Comment

psu อะไรครับ

Comment

Working...
                              X