Announcement

Collapse
No announcement yet.

dvd-rw ไม่ยอมอ่าน cd-rom

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dvd-rw ไม่ยอมอ่าน cd-rom

คือผมซื้อคอมมาใหม่แต่ใช้ dvd rw ตัวเก่าอะครับแต่พอมาใส่ที่เครื่องใหม่มันไม่ยอมอ่าน cd-rom อะครับมันอ่านแต่ dvd-rom อะครับไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรอะครับ

ลองเช็ค จัมเปอร์ดูคับ ว่าชนกันป่าว

Comment

ผมตั้งให้ dvd-re เป็นมาสเตอร์ แล้ว ให้ cd 52X เป็นสลาฟครับ

Comment

ลองเสียบทีละตัวยังคับ แล้ว ปลายสาย ต่อตัวไหน

แล้วอันเก่าใส่เครื่องเก่า อ่านได้ปรกติเหรอคับ

Comment

ปลายสายผมเสียบกับ cd-52X ซึ่งเป็นตัวสลาฟ ครับ ส่วนต่อมาเสียบกับ dvd-rw ซึ่งเป็นมาสเตอร์ครับ ส่วนเครื่องเก่าขายทิ้งไปแล้วครับแต่ก่อนจะเอาdvd-rw มาใส่เครื่องใหม่มันยังอานcd-romได้อยู่อะครับ หรือว่าผมเสียบสายแพ ผิดอะป่าวครัย

Comment

ก็ลองสลับดูคับ แล้วจะรู้^^"

Comment

เสียแหงๆ เคลมดีกว่า

ขอทำความเข้าใจก่อนนะครับ ผมเข้าใจว่าเรื่องจั๊มเปอร์นี่ไม่น่าจะใช่เพราะเครื่องมองเห้นไดรฟ์แล้วและอ่านแผ่น DVD ได้แล้วแต่ไม่ค่อยจะอ่านแผ่น CD ผมเข้าใจอย่างนี้ถูกมั้ยครับ
              ถ้าเป็นดังนั้นผมว่ามันเสียครับส่งเคลมดีกว่า ของผมยี่ห้อ LG ก็อาการแบบนี้แหละครับ ต่อตัวเดียวเพียวๆเลยครับก็ยังเป็น

Comment

สงสัยจะเสียแฮะ มันอ่านแต่dvd ไม่ยอมอ่านcd-rom เลยสักแผ่น

Comment

ส่งเคลมไปเลยครับ

Comment

Working...
                  X