Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราจะshare จอได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราจะshare จอได้ไหมครับ

คือที่บ้านผมต่อแลนโดยผ่าน swith ตัวนึงเป็นโน๊ตบุคตัวนึงเป็น PC ทีนี้ผมเห็นเวลามันแชร์ไฟล์ผมมีหนังอะไร อีกเครื่องนึงก็จะดูได้ ทีนี้อยากถามว่า จะแชร์โดยใช้จอของโน๊ตบุคดูได้ไหมครับ เพราะว่าเครื่องโน๊ตบุคสเปคต่ำ แต่ pc สูง เลยจะใช้โน๊ตบุคเป็นจอเฉยๆอะครับ จะดู HD อะครับ ขอบคุณครับ

คงไม่ได้หรอกเนอะครับ ผมก็ถามโง่ๆ

Comment

ได้ดิ ผมก็ทำ จอpcใหญ่กว่า

ก็ทำให้มันเป็นเวิคกรุปเดียวกันเลย หาดูมีบอกไว้ในห้องนี้หละ

Comment

จิงๆเหรอครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ สอนหน่อยๆ มีลิ้งไหมครับ

Comment

ช่วยผมหาทีครับ ผมไม่รู้จะ search ว่าอะไรดี ขอบคุณครับ

Comment

คือผมก็ทำเป็น workgroup เดียวกันนะครับ คือแบบแบ่งไฟล์หนังดูกันได้อะครับ แต่แบบว่าอยากจะให้แค่จอของโน๊ตบุคอะครับ แต่ใช้สเปคของpc อ่ะ ขอบคุณครับ

Comment

น่าจะไม่ได้นะถ้าโน๊ตบุ๊คไม่มีช่อง vga in (ปกติไม่น่าจะมี)

จะต่อแบบนั้นการ์ดจอต้องมีช่องต่อออกจอสองอันถึงะสลับกันได้ ไม่เกี่ยวกับแชรเน็ตเวิรคล่ะ

Comment

Working...
              X