Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงอะไรที่เพื่อนๆ ว่า เหมาะกับ x-fi music ที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงอะไรที่เพื่อนๆ ว่า เหมาะกับ x-fi music ที่สุดครับ

คือผมมี x-fi music ใช้ต่อกับ มินิคอมโป2000watt PMPO ของโซนี่อยู่ แต่รู้สึกว่าเครื่องเสียงตัวนี้มันจะยังรองรับเสียงของการ์ดไม่ไหว ช่วงเสียงต่ำลำโพงมีอาการสั่นนิดหน่อย เสียงแหลมก็เหมือนจะแตกหน่อยๆ (เวลาเปิดดังๆ น่ะครับ)
    ก็เลยอยากได้ลำโพงคอมพ์ที่เหมาะกันกับการ์ดน่ะครับ งบไม่จำกัดคับ เพราะตอนนี้ยังไม่มีตังค์คับ ตั้งเป้าก่อนแล้วค่อยเก็บตังค์คับ
    Last edited by gorgia; 17 Mar 2008, 17:33:02.

สนใจมั้ยครับ altec MX5021 ตัวนี้เสียงกระหึ่ม ผมก็ใช้อยู่กับ x-fi music การันตีด้วย THX

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=176249
    Last edited by dept; 17 Mar 2008, 15:38:24.

Comment

สากกะเบือเลยครับ (Saag) แซวเล่นเน้อ อิอิ ผมว่าต้องไปหาลองฟังตามร้านขายลำโพง
      ดูก่อนจะดีกว่าครับ เพราะคนเรามันชอบไม่เหมือนกันหรอกครับ ต้องตอบตัวเองให้ได้ก่อน
      ว่าชอบฟังเสียงแบบไหน นุ่ม หนัก ใส แห้ง ไม่มีบทสรุปที่แน่นอนครับ ต้องลองฟังๆ
      ชอบเสียงแบบไหนก็ซื้อเลย ขอแต่มีงบ เยอะๆไว้ก่อนครับ อิอิ

Comment

ถ้าใช้ลำโพงคอมพ์แล้วไม่มีปัญหาลำโพงสั่นเหรอคับ อืมๆๆ แต่สาก ผมก็ชอบนะ ผมกินส้มตำบ่อย อุอุ(เกี่ยวกันไหมเนี่ย)
        Last edited by gorgia; 17 Mar 2008, 17:34:28.

Comment

เห็นเค้าว่าเล่น x3คู่กับ x-fi music แล้วเข้ากัน ก็เลยสงสัยว่าเข้ากันตรงเปน x เหมือนกันหรือว่าจริงๆ แล้วเพราะ ลำโพงตัวอื่นถึงแพงขึ้นเสียงก็อาจจะไม่เหมาะกับ การ์ดตัวนี้อ่ะคับ รอฟังข้อคิดเห็นของเพื่อนๆ อยู่นะคับ

Comment

mx5021ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

Originally posted by pawatcc View Post
              mx5021ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ขอบคุณคับ นี่แหละที่อยากรู้อ่ะคับ ว่าคนใช้การ์ดนี้ รู้สึกว่าอะไรที่เหมาะน่ะะคับ จะได้หาข้อมูลของลำโพงแต่ละตัวครับ ซื้อได้แค่ครั้งเดียว พลาดไม่ได้ เด๋วภรรเมียจะยึดทรัพย์ที่เหลือซะหมด อิอิ

Comment

บอร์ดนี้ คนใช้ x-fi music คู่กะ Leona G9 เยอะนะจะบอกให้

Comment

เห็นเค้าว่าเล่น x3คู่กับ x-fi music แล้วเข้ากัน ก็เลยสงสัยว่าเข้ากันตรงเปน x เหมือนกันหรือว่าจริงๆ แล้วเพราะ ลำโพงตัวอื่นถึงแพงขึ้นเสียงก็อาจจะไม่เหมาะกับ การ์ดตัวนี้อ่ะคับ รอฟังข้อคิดเห็นของเพื่อนๆ อยู่นะคับ
                  เข้ากันดีก็ต้องหลายๆ X หน่อย อิอิ Microlab X27 ไปเลย

ข้างบนนั่นล้อเล่นนะ ถ้าเอาคงต้องหิ้วจีน แล้วความต้องการละครับ ดูหนัง หรือ ฟังเพลง หรือเล่นเกมส์ เน้น รายละเอียด หรือ เน้นหนักแน่นตูมตาม หรือเสียงร้อง ยังไงดี พื้นที่มีอยู่ มีเยอะไหม แต่งบไม่จำกัดแน่นอน ใช่ไหม อิอิ

Comment

Originally posted by maoking View Post
                    บอร์ดนี้ คนใช้ x-fi music คู่กะ Leona G9 เยอะนะจะบอกให้
                    อิอิ อันนี้ก็น่าสน ได้ยินว่าเสียง โอว์ ตูมตาม เรยทีเดียวเนี่ย

Comment

x5/5.1 ของผมก็เข้านะ อิอิ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                        เข้ากันดีก็ต้องหลายๆ X หน่อย อิอิ Microlab X27 ไปเลย

ข้างบนนั่นล้อเล่นนะ ถ้าเอาคงต้องหิ้วจีน แล้วความต้องการละครับ ดูหนัง หรือ ฟังเพลง หรือเล่นเกมส์ เน้น รายละเอียด หรือ เน้นหนักแน่นตูมตาม หรือเสียงร้อง ยังไงดี พื้นที่มีอยู่ มีเยอะไหม แต่งบไม่จำกัดแน่นอน ใช่ไหม อิอิ

โอ้ว กำ ลืมบอกไปว่าไว้ฟังเพลงอย่างเดียวครับ ขอโทดค๊าบบ แล้วก็ฟังแต่mp3 อย่างเดียวคับ ส่วนหนังก็ดูแต่แบบว่า แบบลักษณะเดียวกับการ์ดอ่ะคับ x - fi อิอิ

Comment

Originally posted by longbo_arpache View Post
                          x5/5.1 ของผมก็เข้านะ อิอิ
                          เหรอคับ น่าสน แต่สงสัยที่เค้าว่า 2.1 ฟังเพลงดีกว่า 5.1 ทำไมถึงเปนอย่างนั้นล่ะคับ ลำโพงเยอะกว่าน่าจะเพราะกว่านะผมว่า เหมือนมีกิ๊กเยอะกว่าน่าจะเสียวกว่านะ (เสียวโดนภรรเมียตบ เอิ๊กๆๆ)

Comment

ถ้าฟังเพลงอย่างเดียว 2 ch ดีกว่าครับ

Solution กรณี งบไม่อั้น ในการฟังเพลง ลองเลือกดูก่อนครับ ชอบแบบไหน
                            - int amp + ลำโพงดีๆ ซักคู่ งบอาจจะ 15000 เป็นต้นไป
                            - Passive Monitor ดีๆ ซักคู่ งบอาจจะ 20000 เป็นต้นไป
                            - ลำโพง PC ระดับ Audiophile เช่น Bose , Klipsch , NHT , Jamo งบ ประมาณ 10000 เป็นต้นไปครับ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                              ถ้าฟังเพลงอย่างเดียว 2 ch ดีกว่าครับ

Solution กรณี งบไม่อั้น ในการฟังเพลง ลองเลือกดูก่อนครับ ชอบแบบไหน
                              - int amp + ลำโพงดีๆ ซักคู่ งบอาจจะ 15000 เป็นต้นไป
                              - Passive Monitor ดีๆ ซักคู่ งบอาจจะ 20000 เป็นต้นไป
                              - ลำโพง PC ระดับ Audiophile เช่น Bose , Klipsch , NHT , Jamo งบ ประมาณ 10000 เป็นต้นไปครับ

ขอบคุณครับ นอนดึกจังนะคับท่าน เอ หรือว่านอนเช้ากันล่ะเนี่ย

Comment

Working...
                              X