Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์ตัวนี้หน่อยนะคับ Asus A8DC-4P009

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์ตัวนี้หน่อยนะคับ Asus A8DC-4P009

รุ่น : Asus A8Dc-4P009
    CPU : AMD Turion64X2 TL-60 (2.0 GHz)
    การ์ดจอ : nVidia GeForce 8400M GS
    หน่วยความจำ : 1 GB DDR2
    ฮาร์ดดิสก์ : 160 G 5400 RPM
    จอภาพ : 14.1 inch WXGA (1280x800)
    ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
    น้ำหนัก : 2.39 kg.
    ประกัน : 2 Y. (Inter.)

การทำงานก็ใช้งานทั่วไป + ดูหนัง + ฟังเพลง +เล่นเกมส์ไม่หนักมาก พวกเกมส์ online อะคับ
    เพื่อนๆ คิดว่ารุ้นนี้เพียงพอไหมอะคับ แล้ว ASUS ตัวนี้สามารถลง Windows XP ได้ไหมอะ
    โดยทั่วไป Notebooks ASUS มีฟังก์ชั่นที่ใช้ล็อกเมาส์แพดไหมอะ
    ขอถามอีกเรื่องนะคับ ศูนย์ ASUS มันอยู่ตรงไหนเหรอคับ แล้วบริการหลังการขายเป็นยังไงบ้าง

ขอบคุณที่ช่วยตอบคำถามนะคับ

จากงานที่ใช้แลวตัวนี้ก็ตอบสนองได้ทุกอย่างครับ
    ลงWindows XPได้แน่นอนครับ ส่วนDriverที่แถมมาให้ในก่องอันนี้ผมไม่แน่ใจว่าเค้าให้เป็นของอะไร XPหรือVista แต่ก็สามารถโหลดได้ในเวปAsusครับ
    ฟังก์ชันล็อคเมาส์แพดที่ว่านี่คือไม่ใช้มันใช้Touchpadใช่ไหมครับ(ถ้าเข้าใจไม่ผิดนะ) สามารถทำได้โดยการลงDriver Touchpadครับ แล้วก็สามารถปรับได้ว่าเวลาต่อเมาส์แล้วไม่ให้Touchpadทำงาน หรือจะกดFn+F9เพื่อปิดTouchpadก็ได้

ศูนย์Asusมีที่ลุมพินีกับฟอร์จูนครับ ส่วนมากผมไปที่ฟอร์จูนอ่ะ ใกล้บ้านดี ศูนย์จะอยู่ชั้นล่างเวลาเดินก็เลยร้านขายเครื่องกีฬาเข้าไปข้างในครับ การบริการนี่ชั้นหนึ่งครับ เคลมง่ายเคลมไว พนักงานพูดจารู้เรื่องครับ สบายใจได้

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
      จากงานที่ใช้แลวตัวนี้ก็ตอบสนองได้ทุกอย่างครับ
      ลงWindows XPได้แน่นอนครับ ส่วนDriverที่แถมมาให้ในก่องอันนี้ผมไม่แน่ใจว่าเค้าให้เป็นของอะไร XPหรือVista แต่ก็สามารถโหลดได้ในเวปAsusครับ
      ฟังก์ชันล็อคเมาส์แพดที่ว่านี่คือไม่ใช้มันใช้Touchpadใช่ไหมครับ(ถ้าเข้าใจไม่ผิดนะ) สามารถทำได้โดยการลงDriver Touchpadครับ แล้วก็สามารถปรับได้ว่าเวลาต่อเมาส์แล้วไม่ให้Touchpadทำงาน หรือจะกดFn+F9เพื่อปิดTouchpadก็ได้

ศูนย์Asusมีที่ลุมพินีกับฟอร์จูนครับ ส่วนมากผมไปที่ฟอร์จูนอ่ะ ใกล้บ้านดี ศูนย์จะอยู่ชั้นล่างเวลาเดินก็เลยร้านขายเครื่องกีฬาเข้าไปข้างในครับ การบริการนี่ชั้นหนึ่งครับ เคลมง่ายเคลมไว พนักงานพูดจารู้เรื่องครับ สบายใจได้
      ขอบคุณที่ช่วยแนะนำคับผม
      แล้วถ้าจะซื้อ ร้าน J.I.B.กับ CSC ร้านไหนดีกว่ากันอะ ที่เซียร์นะคับ
      ราคากับโปรโมชั่นมันพอๆกันเลยอะ

Comment

CSC ที่เซียร์ อยู่ตรงไหนหรอครับ

Comment

Originally posted by mojii View Post
          CSC ที่เซียร์ อยู่ตรงไหนหรอครับ

อยู่ตรงบันไดทางขึ้นห้างหลบๆหลังมุมหน่อยใกล้ๆห้องนํ้าแถวๆที่มีร้านขายเอกสารออฟฟิศอะคับ

Comment

ตัวนี้ลง Windows XP ง่ายกว่าพวก intel รุ่นใหม่ๆอีก ไม่ต้องห่วงเรื่อง SATA Driver เอาแผ่น Original ลงไปได้เลย ส่วน Driver ลองหาดูในหมวด Notebook ครับ เคยทำลิงค์ไว้ให้แล้ว

Comment

Working...
            X