Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU Enernax 460W กับ Gigabyte 500W เอาอันไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU Enernax 460W กับ Gigabyte 500W เอาอันไหนดีครับ

เห็นราคามันพอกันเลย แต่ Gigabyte มันได้ W มากกว่า เอาอันไหนดีครับ ช่วยเลือกหน่อย

Gigabyte superb 550w. จริงๆแล้วมันจ่าย 450w. เท่านั้น ที่แปะไว้ 550w. คือ 550w ---> Peak performance ตัวไหนดีกว่าคิดว่า คุิณภาพน่าจะใกล้เคียงกันให้ดูที่ประกันดีกว่า
    Attached Files
    Last edited by TRIPPLE-X; 17 Mar 2008, 16:33:05.

Comment

ผมว่า Enermax ดีก่านะคับ

460w จิงๆ ยังดีกว่า 550 ปลอมๆ

Comment

Superb 550 ดีกว่าครับ ครบครันกว่า แต่ตอนซื้อให้เลือกซื้อตัวนี้นะครับ Superb 550P เพราะ 550 ธรรมดามันไม่มี Passive PFC
        เรื่องประกัน Enermax 5ปี ANT ถ้าเสียซ่อม แต่ GIGABYTE 2 ปี แต่เสียเอาตัวใหม่ให้

Comment

Enernax 460W คับ

Comment

ผมเชียร์ Enernax 460W. ใช้มาไม่เคยผิดหวัง

Comment

ขอ enermax อีกคนครับ

Comment

งบเท่านี้ น่าลองเอา Enhance, CM กะ Asus ไว้เป็นตัวเลือกอีกหน่อยก็ดีครับ

Comment

ผมเชียร์ Enermax นะ ตัวเก่าใช้มาจะ 5 ปีแล้วมั้ง ยังไม่มีอาการงอแง เสียงจี่ ~~~ ก็ไม่มี

แต่เขาว่า 460 ล็อตใหม่ ๆ มันไม่ค่อยดี อันนี้ไม่รู้เท็จจริงนะครับ

Comment

Originally posted by Nuttakit View Post
                    Superb 550 ดีกว่าครับ ครบครันกว่า แต่ตอนซื้อให้เลือกซื้อตัวนี้นะครับ Superb 550P เพราะ 550 ธรรมดามันไม่มี Passive PFC
                    เรื่องประกัน Enermax 5ปี ANT ถ้าเสียซ่อม แต่ GIGABYTE 2 ปี แต่เสียเอาตัวใหม่ให้

เอ ขอถามนิดครับ Superb 550 เดี๋ยวนี้มีรุ่นที่มี P ต่อท้ายมาขายด้วยเหรอครับ

ที่ผมเคยดูมันมีอยู่รุ่นเดียว เป็น Superb 550 เฉยๆ และตัวนี้เป็น passive PFC ครับ
                    (แต่ตัว Superb 720w เป็น active PFC ซึ่งดีกว่า)

Comment

Originally posted by nameless View Post
                      ผมเชียร์ Enermax นะ ตัวเก่าใช้มาจะ 5 ปีแล้วมั้ง ยังไม่มีอาการงอแง เสียงจี่ ~~~ ก็ไม่มี

แต่เขาว่า 460 ล็อตใหม่ ๆ มันไม่ค่อยดี อันนี้ไม่รู้เท็จจริงนะครับ
                      เห็นเค้าบอกว่า ช่วงนี้ Enermax เสียเยอะเหมือนกันคับ

แต่ผมว่าที่มันเสียเยอะ เพราะคนใช้เยอะแน่ๆคับ

Comment

ถ้ากิ๊กต้องเล่นโอดิน
                        ถ้าตอนนี้ซื้อ อยากได้ Enhance มากกว่า Enermax

Comment

Working...
                        X