Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 & Q6600 คุณเลือก??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 & Q6600 คุณเลือก??

พอดีไปเห็นราคาบางที่ E8400 ขาย7780/7990/8150 มาอะครับ
    และ Q6600 บางที่ก็ขาย 83xx/84xx/89xx/91xx
    อะครับ ดูจากราคาแล้วก็***งกันไม่ถึงพัน

อยากรู้คูรจะเลือกตัวไหน

อธิบายด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณคราบบบบบ

พี่น้องงงง

แล้วแต่ งานคับ ดีทั้ง 2 ผมเลือกทั้ง2

Comment

ผมยังเลือก E8400 ครับ ถึงแ่ม้ว่าราคาจะเท่ากันก็เหอะ

แล้วแต่ งาน ครับ

Comment

สำหรับ ผมต้องใช้งานเรนเดอร์ ไฟล์ต่างๆ
        Q6600 ครับ ในตอนนี้ นะ

Comment

หุหุหุ

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

แต่อยากรู้อครับคุณซื้อq6600ไปใช้กับงานอะไรบ้างครับ
          และe8400เนี้ยไม่เหมาะงานอะไรครับ

อยากจะรู้นะครับบ

ชี้แนะด้วนครับบ
          ขอบคุณคราบบบ

Comment

q6600 กินไฟกว่า e8400

หัวเยอะกว่า

เกี่ยวมั้ยหว่า - -

Comment

Render Q6600

Comment

q6600ก็ดีเนอะ
                เผื่ออนาคตจริงๆๆ

Comment

งั้นเล่น Q ไปละกันคับ

Comment

Q6600 4หัว กับ 2หัว ไงก็ดีกว่าอยู่แล้ว

Comment

มันคงจะขึ้นกับงานที่ใช้ นะ
                      ส่วนผมเอา E8400 ครับ
                      เพราะผมไม่ได้ทำงานอะไรที่ต้องใช้ 4 Core นะ (งานหนักๆ พวกแปลงไฟล์ ตัดต่อ Zip Encode )
                      ผมใช้แค่ ดูด bit เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต แค่นี้ละ ที่สำคัญเครื่องผมเปิด 24 ชม. อะดิ เปลื่องไฟครับ
                      *ตอนนี้ผมก็ใช้ E2140 + DQ6 + 2G RAM + GF8600GT เล่นทุกอย่างที่ต้องการ เกมส์หนักๆ ก็เล่นได้หมด Crysis ปรับ กลางๆ เอา (oc ช่วย)
                      Last edited by TWK.; 17 Mar 2008, 20:02:20.

Comment

ผมเลือก E8400 ครับ

ตอนนี้ผมใช้ Q6600 มันกินไฟเหลือเกิน

Comment

ผมเลือกQ6600คับ เพราะต้องใช้ตัดต่อ แปลงไฟล์ไรพวกนี้
                          เรื่องค่าไฟไม่ห่วงเพราะเมื่อก่อนก้ใช้P4 3.0^^"

Comment

แล้ว q6600มันกินไฟมากกว่าe8400อยู่เท่าไรครับ
                            ใครเคยทำผลทดสอบไว้บ้างครับ
                            ข้อดูหน่อยนะครับ
                            ขอบคุณคราบบบบ

Comment

ผมเลือก Q6600 ครับ เรื่องกินไฟผมไม่พูดถึง

ยังไง4หัวย่อมดีกว่า2หัว

ปล.ยิ่งเปงgamerด้วยนะ

Comment

Working...
                              X