Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ 2OS ในเครื่องเดียวกันบ้างมั๊ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ 2OS ในเครื่องเดียวกันบ้างมั๊ยคับ

คือตอนนี้ผมใช้XP อยู่ ว่าจะซื้อ8800GT ที่รองรับDX10 มาใช้ ซึ่งต้องลงวิสต้า
    เลยกะว่าจะลงวิสต้าไว้สำหรับเล่นเกมเท่านั้น ส่วนXP ก็ยังใช้งานตามปกติ
    มีใครเคยทำแบบนี้บ้างมั๊ยคับ อยากรู้ว่าจะมีปัญหาอะไรป่าว แล้วโหมด Hibernate ยังใช้ได้
    ตามปกติหรือเปล่า

**Ram ผม2Gb 0tพอมั๊ยสำหรับวิสต้าเล่นเกม DX10 ขอบคุณครับ

คนในบอดใช้กันเยอะแยะแน่นอน อิอิ ผมว่าใช้ได้หมดแหละ

Comment

ใช้ได้ไม่มีปัญหาจะติดก็ตรงที่ driver ของคุณมีรองรับ Vista หรือเปล่าและพื้นที่ HDD มีมากมั้ย
      แรกๆผมก็ทำ 2 OS นะแต่หลังๆลบ XP ทิ้งใช้แต่ Vista แล้วมันสดวกดี

Comment

ผมใช้2OSคับไม่มีปัญหา เอาXPไว้ทำงาน Vistaไว้เล่นเกม
        โหมด Hibernate มันก็มีแต่ใช้ไม่เป็น
        แรม 2กิ๊กก็น่าจะพอ เพราะผมใช้อยู่

Comment

แต่ก่อนก็ลง 2 OS ครับ โดยลง xp ก่อน แล้วตามด้วย vista ปัจจุบัน vista อย่างเดียวครับ ถ้าเล่นเกมม์ใน vista แรม 2GB ไม่พอครับ

Comment

Originally posted by au5204 View Post
            แต่ก่อนก็ลง 2 OS ครับ โดยลง xp ก่อน แล้วตามด้วย vista ปัจจุบัน vista อย่างเดียวครับ ถ้าเล่นเกมม์ใน vista แรม 2GB ไม่พอครับ
            T__T กะแล้วเชียวปกติในXP มันกินแรมไป500กว่าmb แล้ว ไม่ทราบว่าวิสต้ากินแรมประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ ผมกะเอามาเล่นCompany of heroes DX10ซะหน่อย สงสัย2GB ท่าจะไม่พอ

ถามอีกนิดนะคับตอนนี้ผมใช้ Ram Gile 2*1GB ซึ่งมันDualกันอยู่ ถ้าผมจะเพิ่มเป็น Kington
            อีก1GB จะได้ไหมคับ Dual จะหายไปป่ะ หรือถ้าใส่Kingtonเพิ่มอีก2*1GB จะได้ป่ะ
            หรือต้องยี่ห้อเดียวกันเท่านั้น รบกวนหลายคำถามหน่อยนะคับ -_-"

Comment

Working...
            X