Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus A8Sc-4P125 กับ BenQ S41-335 เลือกซื้ัอตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus A8Sc-4P125 กับ BenQ S41-335 เลือกซื้ัอตัวไหนดี

รุ่น : Asus A8Sc-4P125
    รายละเอียด : Intel Core 2 Duo T7250 (2.0 GHz, L2 2 MB),Intel 965GM, Nvidia GeForce 8600M GS,1 GB DDR2,160 G 5400 RPM,DVD Writer (Dual Layer Support)..
    ------------------------------------------------------------------------
    รุ่น : Asus A8Sc-4P131
    รายละเอียด : Intel Core 2 Duo T7500 (2.2 GHz, L2 4 MB),Intel 965GM, Nvidia GeForce 8400M GS,1 GB DDR2,160 G 5400 RPM,DVD Writer (Dual Layer Support)..
    ------------------------------------------------------------------------
    รุ่น : BenQ Joybook S41-335
    รายละเอียด : Intel Core 2 Duo T7500 (2.2 GHz, L2 4 MB),Intel GM965, Nvidia GeForce 8600M GS,2 GB DDR2,160 G 5400 RPM,DVD Writer (Dual Layer Support)..

เราไม่รู้ว่าจะสอยตัวใหนดี
    อยู่เชียงใหม่ หาความรู้มาพอตัวแต่พอถึงเวลาตัดสินใจไม่กล้าฟันธง
    ไปที่ร้ายขาจนเค้าจำหน้าได้ละยังไปได้สักที ว่าจะผ่อนเอาด้วย ตอนนี้เริ่มอายเจ้าของร้านละ
    (เจ้าของร้านบอกว่ายังไม่พร้อมก็รอก่อนก็ได้)T_T
    ความจริงไม่กล้าจ่าย ก็ของมันไม่ได้ บาทสองบาท

BenQ Joybook S41-335

Comment

S41 คุ้มสุดครับ

Comment

เอามาใช้งานด้านไหนบ้างคับ

จะได้ช่วยเลือกถูก

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
          เอามาใช้งานด้านไหนบ้างคับ

จะได้ช่วยเลือกถูก
          ถ้าถามว่าใช้ทำไรหรอ เอาไปเที่ยว เล่นเกม โชวเพื่อน โหลดบิท ทำกราฟฟิคพื้นๆ
          (อยู่ปี 1นานๆคงนั้นสูง) อยู่ไกลปลัคเป็นส่วยใหญ่ ก็คงเท่านี้

ปล.ช่วยแนะนำร้านด้วยก็ดีนะ เราอยู่เชียงใหม่ อิอิ

Comment

เล่นเกมตัดรุ่น : Asus A8Sc-4P131 เพราะแค่กาดจอNvidia GeForce 8400M มันไม่แรงเลยเอามาเล่นเกมและทำกราฟิคชั้นสูงไม่ไหว เล่นเกมออฟไลนืใหม่ได้แค่low บางเกมไปไม่รอด มาดุที่8600คับเป็นอย่างตํ่า
            เหลือ
            Asus A8Sc-4P125

กับs41-335

เบนคิวถูกกว่า3000เบนคิวเหนือกว่าแค่เบากว่าcpuแรงกว่า และถูกกว่า
            เอซัส กาดจอแรงกว่า

อยู่ที่คุณชอบตัวไหนเอาตัวนั้นดีทั้งคู่คับ

ส่วนร้านที่แนะนำในเชียงใหม่ไม่ทราบคับรอคนต่อไป

Comment

Asus A8Sc-4P125 การ์ดจอมันก็ 8400G นิครับ A8SC เทียบสเปก สู้ S41 ไม่ได้ทุกกระบวนท่า และราคายังแพงกว่าอีก ถ้าจะเอา ASUS ต้อง F8SV ครับถึงจะสูสีกับ S41 ถ้าตามที่ จขกท เอาสองรุ่นมาวาง S41 ไม่ต้องสงสัย

Comment

Originally posted by zodamax View Post
                Asus A8Sc-4P125 การ์ดจอมันก็ 8400G นิครับ A8SC เทียบสเปก สู้ S41 ไม่ได้ทุกกระบวนท่า และราคายังแพงกว่าอีก ถ้าจะเอา ASUS ต้อง F8SV ครับถึงจะสูสีกับ S41 ถ้าตามที่ จขกท เอาสองรุ่นมาวาง S41 ไม่ต้องสงสัย
                เห้นจขกทโพสสเปกผิดผมเลยหรือตรวจทานงั้นก็ตามคหข้างบนเลยคับ

Comment

Originally posted by nunarok56 View Post
                  ถ้าถามว่าใช้ทำไรหรอ เอาไปเที่ยว เล่นเกม โชวเพื่อน โหลดบิท ทำกราฟฟิคพื้นๆ
                  (อยู่ปี 1นานๆคงนั้นสูง) อยู่ไกลปลัคเป็นส่วยใหญ่ ก็คงเท่านี้

ปล.ช่วยแนะนำร้านด้วยก็ดีนะ เราอยู่เชียงใหม่ อิอิ
                  S41 ขาดตัวครับ
                  เชียงใหม่ ถ้าจะซื้อต้องสั่งครับ เพราะของหมดหลายที่เลยครับ
                  ถ้าซื้อบนโรบินสันสั่ง 2 วันครับ ใน IT City อ่ะ
                  หรือมีร้าน Goodspeed ในคอมพลาซ่าก็สั่งได้ครับ
                  ชิชางผมไม่แน่ใจครับ

Comment

S41 อีกคนคั๊ฟ

ในราคา < 40,000 ป๋มว่ารุ่นนี้ โอสุดแระนะคั๊ฟ

Comment

ผมให้ S41 นะ
                      นั้นสิน่าจะบอก จุดประสงค์อะไร เล่นเกมส เน็ต บิต ต่างๆนาๆ ว่ากันไป

Comment

S41 อีกเสียงคับๆ

K เลยๆ

Comment

8600 GS กะ 9300 GS อันไหนแรงกว่ากัน
                          (ผมว่า8600มั้ง)

Comment

Originally posted by Etaboom View Post
                            8600 GS กะ 9300 GS อันไหนแรงกว่ากัน
                            (ผมว่า8600มั้ง)
                            9300GS นี่แรงน้อยกว่า8400GS อีกนะคับดังนั้น8600 ไม่ต้องพูดถึง

อ้างอิงความแรงกาดจอจากเวปนี้

http://www.notebookcheck.net/Mobile-...ist.844.0.html

Comment

s41 แล้วคุณจะไม่ผิดหวัง

Comment

Working...
                              X