Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] Buffalo FireStix FSX800D2B-K2G Bus800 4-4-4-12 1.8V

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] Buffalo FireStix FSX800D2B-K2G Bus800 4-4-4-12 1.8V

วันนี้ขอมารีวิว แรมควาย หน่อย เผื่อหลายๆคนที่ยังไม่รู้จัก กับ แรมควาย ณ ญี่ปุ่น อิอิ
    แค่ชื่อฟังแล้วก็สะกิดใจแล้ว ลองมาดูกันบ้างว่าจะทำอะไรได้เท่าไหร่

เริ่มเลยละกันครับ

เอ อะไรวางอยู่บนโต๊ะหว่า

เข้าไปใกล้สักนิ๊ดนึง แพ๊คเกจสวยงาม มีภาษาญี่ปุ่นเต็มไปหมด

ซูมเข้าไปนิ๊ดนึง สเปค ระบุไว้ 4-4-4-12 1.8V ไฟน้อยๆแต่แรงๆ

ถ่ายอีกสักมุมสองมุม

สุดท้าย ก็จะมาลอง ดูว่า จะลากได้ไกลขนาดไหน กับบอร์ด Dark P35 และ E6300 นะคร้าบ
    อะ มาลองที่ CL 4 ดูก่อน อืมม... ไปไกลได้พอควรครับ

มาลอง CL 5 กัน มั่ง โอ้ววว พระเจ้า ไฟแค่ 1.9V ไปได้ขนาดนี้เลยหรือนี่

ก็ขอจบการเทส กับ ควายยุ่น ไว้ ณ ทีนี้ครับ

ไม่เผาให้ชมซักหน่อยเย๋อ....

Comment

อิอิ ขอไฟเท่านี้ กำลังอุ่นใจก่อนครับ ยังไม่ได้จัดกระเป๋าไปอังกฤษเร้ย Y.Y

Comment

แจ่ม แจ่ม

Comment

อิอิ

Comment

น่าเล่นจังคับ

คู่เท่าไร่เหรอท่าน

Comment

ตัวกี่ตังอ่าคับ

Comment

2,500 คร้าบ

Comment

อือออ

Comment

จะไปหาซื้อได้ที่แถวไหน ^ ^

Comment

ซื้อที่ผมได้เลยครับ อิอิ

Comment

ไม่น่าเชื่อว่าไฟ 1.9 จะเล่น @1100MHz CL5 ได้คับ

พอดีผมใช้บอร์ด M2N-E น่ะคับ (ปรับไฟได้แค่1.95) แรมที่แรงแต่กินไฟน้อยๆนี่น่าสนมากๆคับ

Comment

เอาเข้ามาขายซิครับท่าน อิอิ

Comment

น่าจะมีขายในไทยนะ

Comment

Originally posted by zero_za View Post
                              ไม่น่าเชื่อว่าไฟ 1.9 จะเล่น @1100MHz CL5 ได้คับ

พอดีผมใช้บอร์ด M2N-E น่ะคับ (ปรับไฟได้แค่1.95) แรมที่แรงแต่กินไฟน้อยๆนี่น่าสนมากๆคับ
                              ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อเหมือนกันครับ แต่ก็ลองมากับตัวละ

Originally posted by Leoz View Post
                              เอาเข้ามาขายซิครับท่าน อิอิ
                              เอาเข้ามาขายละคร้าบ

Originally posted by คิม View Post
                              น่าจะมีขายในไทยนะ
                              สั่งได้เลยคร้าบ ของเข้ามาละ

Comment

Working...
                              X