Announcement

Collapse
No announcement yet.

reset เราเตอร์ แล้ว เข้าไปตั้งค่าไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• reset เราเตอร์ แล้ว เข้าไปตั้งค่าไม่ได้

ใช้ d-link dsl-2640T
    กดปุ่มรีเซตแล้ว ต่อใหม่ ไปตั้งค่าไม่ได้
    เข้า 192.168.1.1 ไม่ได้ครับ
    ไฟ power wlan lan ติดอย่างเดียวครับ

แก้ไงดีครับ

ตอนรีเซตเปิดเครื่องไว้เป่าล่ะ ถ้าไม่ได้ก้อเปิดเครื่องแล้วรีเซตใหม่กดค้างไว้ 5 วิ

Comment

เปิดครับ รีเซ็ตแล้ว มันไม่มีไรเกิดขึ้นเลยอะครับ ไฟมันก็ติดอย่างงั้นเหมือนเดิม

Comment

d link แจก ip ปกติ 10.1.1.x ป่าวครับ ตัวเก่าผม 500g มันแจกให้ แบบนี้ ถ้าจะเข้าไปตั้งลอง ตั้ง ip ให้เครื่อง กับ gateway ครับ

Comment

default ip ของ d-link คือ 192.168.0.50

ลองดูนะ

Comment

default ip ของมันคือ 192.168.1.1 ตามคู่มือที่มันบอก

เวลาต่อ เร้าเตอร์ มันจะค้นหาlan แต่พอเสร็จมันขึ้นว่างี้ครับ
            ตามรูป
            ลองกด repair แล้ว ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ

แล้ววิธีเซ็ตไอพีในเครื่องทำไงครับ
            Attached Files
            Last edited by theeio04; 18 Mar 2008, 18:42:10.

Comment

แก้ได้ยัง ครับ

Comment

ยังครับ

ประกันก็ไม่มี เซงเลย

Comment

ลองเปลี่ยนเปนออโต้หรือยังครับ

Comment

เปลี่ยนแล้วก้ไม่ได้ครับ

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบนะครับ

Comment

ตอนรีเซ็ต จิ้มปุ่มแค่2-3วิเองแล้วถอดปลั๊กออก
                      เกี่ยวกันไหมครับ

Comment

Reset Router เค้าให้กด 15วิ ครับ
                        D-Link มีบริการ call center ป่าวครับ ถ้ามีโทรไปเลยครับ เค้าจะบอกทุกอย่าง

Comment

อ่าลองนี่ดู ถ้า DHCP จาก Router ไม่มาให้ลองตั้ง ip ดู ถ้า IP Router คือ 192.168.1.1 จริงเราก็มาตั้ง ip ให้เครื่องก่อนเป็นอย่างแรกดเป็น ip อะไรก็ได้ที่อยู่ใน class เดียวกันเช่น 192.168.1.XX แล้วคราวนี้มาตั้ง gateway เป็น 192.168.1.1 แล้วลองเข้าไปเซตดู ถ้าไม่ได้หรือไม่ชัวร์กับ IP ของตัว Router ลองไปหา Program IP Scan มาลอง scan ดูครับหวังว่าคงจะทำได้นะครับ

Comment

ลองทำตามข้างบนแล้ว เซ็ตไอพี
                            แสกนหาไอพี เจอแต่เครื่องคอม แต่ไม่เจอเราเตอร์

โทรหาcall ceneter แล้วทำตาม ก็แก้ไม่ได้ครับ
                            แต่รีเซ็ตเราเตอร์ ไม่ได้ครับ ไม่มีไรเกิดขึ้นเลย

สงสัยต้องส่งเครมจิงๆ - -
                            ขอบคุณนะครับที่ช่วย

Comment

เหอๆๆ เอาไปเคลมครับ

Comment

Working...
                              X