Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD ตะปล่อย CPU B3 stepping แล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD ตะปล่อย CPU B3 stepping แล้วครับ

แหล่งข่าวจาก digitime อ้างว่าทาง AMD นั้นเตรียมที่จะวางจำหน่าย CPU K10 Phenom stepping B3 ได้แก่ 9150 9550 9650 9750 ในอีก 1-2 สัปดาห์ข้างหน้าครับผม (คงจะก่อนสงกรานต์พอดี) และจะตามด้วยเจ้า 9850 ภายในไตรมาศที่ 3 นี้
    เช่นเดียวกันกับพวก Triplecore ที่ AMD จะวางตลาดพวกPhenom 8750, 8650 and 8450 ที่มี TPD = 65 Wในช่วงปลายเดือนเมษายนครับ และก็จะปล่อยเจ้า AthlonX2 5800+ ออกมาแทนเพราะจะเก็บ 6400+ 6000+ และ 5600+ ออกจากตลาดไปภายในสิ้นเดือนหน้า

ส่วน K10 Dualcore หรือ Kuma 6250 and 6050 นั้นจะมาในช่วงสิ้นไตรมาศที่ 2 ครับผม

ระหว่างนี้สำหรับตลาด Dualcore AMD จะปล่อยพวก Athlon 64 X2 5600+ Black Edition and 4600+ มาแทนไปก่อน

ข่าวจาก http://www.digitimes.com/mobos/a20080317PD209.html

ไอ้น่อมหน่อมแน้มผ่านก่อนดีกว่า 9600BE ผมยังไม่ได้แกะกล่องเลย แต่ 9150 ก็น่าสนครับ อิอิ

แต่อยากเล่นสามหัวมากกว่า

Comment

ต้องรีบซื้อ6400+ไว้แล้ว

Comment

รอดู 9850 ว่าแรงแค่ไหน อิอิ

แล้วราคาจะแพงเวอร์มั้ยหว่า??

Comment

ในที่สุดไอ้พวก 3 หัว มันก็มากันซ่ะที

ปล.แล้ว Duron ผมละจะเอาไว้ไหนดียังแรงอยู่เลย

Comment

เข้าไทยกันเมื่อไรเนี่ยเฮ้อ กะจะซื้อ9500 ปลายเดือนนี้คงต้องเลื่อนออกไปอีกซะแล้ว

Comment

สามหัว สามหัว สามหัว

Comment

3 หัวที่รอคอย

Comment

รอ ดู ผล เทส

Comment

Originally posted by Zepia View Post
                    สามหัว สามหัว สามหัว
                    สุ่มหัว

Comment

หวังว่าคงไม่สูงมากนัก!!!

Comment

3 หัว มันดี ยังไง ช่วยชี้แจงโหน่ยยยย

กับ 4หัว 4หัวแรงกว่านี่น่า...???

Comment

เก็บตังค์เที่ยงฃวสงกรานต์ละ

Comment

ถ้าวางตลาดได้ตามกำหนดคืออีก 2 สัปดาห์ผมว่าปลายเมษายนน่าจะมีของเข้ามาแล้วหน่ะครับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                              X