Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ปรึกษา] อยากทราบวิธีโมพัดลม 120mm ให้ใส่กับซิงค์เดิมของ Intel ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ปรึกษา] อยากทราบวิธีโมพัดลม 120mm ให้ใส่กับซิงค์เดิมของ Intel ครับ

สวัสดีครับ

ผมอยากทราบวิธีการ โมพัดลม 120mm ใส่แทนที่พัดลมเดิมของ ซิงค์Intel775 ครับ คือผมแกะพัดลมเดิมออกมาแล้ว ผมรู้สึกว่ามันไม่เย็นเท่าที่ควร ถ้าเกิดผมจะเอาพัดลม 120 mm ไปยึดแทนนี่ต้องใช้อะไรโมครับ ผมเคยเห็นฝรั่งทำๆกันอยู่ แต่หาไม่เจอแล้ว

อุณหภูมิตอนนี้ค่อนข้างน่าเกลียดครับ -*-

Q6600 (400x9) 3600MHz IDLE 40-45 Fullload 60-68 ตอน Fullload นี่ในคอร์(Core 1 , 2 , 3 ,4)ปาไป 88 - 89 เลยครับ

ยังไงก็ขอวิธีโมที่ยึดให้หน่อยนะครับ

สำหรับพี่ๆที่อ่านผมพิมพ์ไม่เข้าใจนะครับ แฮะๆ

ซิงค์เดิมๆ ของIntel มันจะมีพัดลมตัวเล็กๆติดมากับ ฐานอลูมิเนียมใช่ไหมครับ .... นั่นแหละครับ ผมจะเอาพัดลมนั่นออกหน่ะครับ แล้วหาวิธียึดพัดลม 120mm เข้าไปแทนได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

อันนี้ ผม ไม่เคยลองนะ

ผมว่า พัดลม 12cm ลมมันจะเป่ามาด้านหลังอยู่แล้ว ก้ หันหน้าออก ด้านหลังก็แปะกับซิ้ง แล้วลองใช้ลวดมายึดไว้คับ

แต่ถ้ามีวิธีดีกว่านี้ก็แล้วแต่คับ เหอะๆ

Comment

ปืนกาวดโลด...........

Comment

Originally posted by mookDANG2008 View Post
        ปืนกาวดโลด...........
        ละลาย หล่นโพ๊ ลงมาผมไม่รุด้วยนะคับท่าน

Comment

ผมเสียวมัน หล่นโพ๊ะ มาปั่น IC การ์ดจอผมหายสิครับ -*- เพราะมันไม่มีอะไรยึดแน่นหรอกครับ

พัดลม 3000 รอบ 12cm ครับ -*-
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ลวด แน่ชัว

Comment

แล้วจะให้ผมเอาลวดไปพันกับอะไรตรงไหนหละครับ ??

Comment

- -

Comment

เมื่อก่อนผมเดิน 1000 ทิบ ผมเจอ adapter พัดลม 8cm to 12cm อ่ะครับ มันจะเป็นกรวยๆอ่ะ ยึดด้วยน๊อต ไม่รู้ซิงค์เดิม intel มีน๊อตให้ยึดรึเปล่า

ว่าแต่ ทำไม oc ซะโหดหยั่งงั้นล่ะครับทั่น ผมว่าผมเล่น 400*8 = 3.2 มัน full load ที่ 79-80 มันก็หนักละนะ กะว่าจะไปสอย u120ex ละเนี่ย อีกไม่นานนี้ล่ะครับ

Comment

Fullload ไม่เกิน 65-70 ครับ -*-
                    Last edited by KiDMaioRKz; 27 Mar 2008, 10:58:40.

Comment

Working...
                    X