Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมGhost HD SATA(II)ไม่ได้อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมGhost HD SATA(II)ไม่ได้อ่ะครับ

เครื่องเก่าใช้ เป็น IDE อ่ะครับ ก็ไม่เห็นมีปัญหาเลยครับ

ใช้SATAแล้วงงมาก ทำไม่ได้เลยครับผม

มีวิธีแก้ไหมครับ
    Last edited by ICU_ZaD; 18 Mar 2008, 10:41:45.

ใช้ Ghost เวอร์ชั่นไรครับ แนะนำให้ใช้พวก Heren boot จะมีโกสเวอร์ชั่นใหม่ๆครับ รู้สึกว่าจะต้อง 8.0+ นะถึงจะ ghost SATA II ได้ ไม่แน่ใจแต่ผมใช้เวอร์ชั่น 11 อยู่ครับ

Comment

อ๋อหรอครับ

ผมใช้ 2003 อ่ะครับ

Comment

ลองใช้เวอร์ชั่นใหม่ๆ ดูค๊าบ อาจจะได้ ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง --*

Comment

พอมีโปรแกรม .NET FrameWork ไหมครับ

ไม่มีเลยลง 9.0 ไม่ได้อ่ะครับเซงเลย

มีเวอชั่นไหนบ้างครับที่ไม่ต้องใช้ .NET FrameWork อ่ะครับ
          Last edited by ICU_ZaD; 18 Mar 2008, 16:52:01.

Comment

โหลดได้ที่ ไมโครซอฟร์ครับ หรือ Google ครับ

Comment

ตอนนี้เวปชั่นไหนใหม่สุดอ่ะครับ

ทีี่สามารถเอา Ghost บูตผ่าน DOS ได้ด้วยอ่ะครับ

เพราะว่า SATA2 ผมยังบููตGhostผ่านDos ไม่ได้เลยอ่ะครับ

Ghostได้แต่โปรแกรมGhostที่ลงบนWindowsเองครับ
              แล้วไฟล์ที่ได้เป็นไฟล์ .v2i ไม่ใช้ .gho

Comment

Originally posted by ICU_ZaD View Post
                ตอนนี้เวปชั่นไหนใหม่สุดอ่ะครับ

ทีี่สามารถเอา Ghost บูตผ่าน DOS ได้ด้วยอ่ะครับ

เพราะว่า SATA2 ผมยังบููตGhostผ่านDos ไม่ได้เลยอ่ะครับ

Ghostได้แต่โปรแกรมGhostที่ลงบนWindowsเองครับ
                แล้วไฟล์ที่ได้เป็นไฟล์ .v2i ไม่ใช้ .gho
                Ghost V 14 ที่ได้ออกมาไม่เปน .gho แต่ไม่รู้เปนไฟล์ไร (ไม่เคยลอง) ลองใช้ เจ้า Googel พิมHiren's 9.3 หรือ 9.4 ดูสิ มีเยอะจนเลือกไม่ไหวเลยแระ ผมโหลดมาเก็บไว้เบิร์นแล้วไม่ได้เซฟลิงค์เขาไว้อ่ะ อ้อในนั้น เวอร์ขั่น 11 โกสท์ เป็น แผ่นได้ด้วย จะโกสท์ลง แผ่น CD หรือ DVD ก็ได้

Comment

ใช้ HD SATA ต้องใช้ Ghost เวอชั่นไรครับ

ของเก๋าเป็น 2003 อ่ะครับ Ghost ไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by ICU_ZaD View Post
                    ใช้ HD SATA ต้องใช้ Ghost เวอชั่นไรครับ

ของเก๋าเป็น 2003 อ่ะครับ Ghost ไม่ได้ครับ
                    Hiren's 9.3 ก็ได้แล้วครับ โกสท์ผ่าน DOS นะ มันเป็นแผ่นบูตอยู่แล้ว ตั้งให้บูต จาก ซีดีรอม ไม่ต้องกดอะไรเลย รอให้มีตัวหนังสือขึ้นมาก็จะถามว่าจะบูตจากอะไร อันแรกบูตเข้าวินโดวน์ อันที่ 2 บูตจากซีดีรอมกดเข้าไปแล้ว เลือกหัวข้อที่ 2 Clone disk toole หรือไงนี่แหละ ก็จะเห็นเยอะแยะไปหมดเราก็เรียกใช้บริการ Ghost จะใช้แบบธรรมดา หรือ ผ่าน CD DVD LAN และหลายๆ อย่างครับ ผมใช้ผ่าน DVD และ ธรรมดาครับ (คอมผม sata II ตั้ง 3 กอ้นไม่มีปัญหาเลย ไม่ว่าจะโกสท์มาไว้หรือเอาไปวาง

Comment

Hiren's 9.3 ก็ได้แล้วครับ โกสท์ผ่าน DOS นะ มันเป็นแผ่นบูตอยู่แล้ว ตั้งให้บูต จาก ซีดีรอม ไม่ต้องกดอะไรเลย รอให้มีตัวหนังสือขึ้นมาก็จะถามว่าจะบูตจากอะไร อันแรกบูตเข้าวินโดวน์ อันที่ 2 บูตจากซีดีรอมกดเข้าไปแล้ว เลือกหัวข้อที่ 2 Clone disk toole หรือไงนี่แหละ ก็จะเห็นเยอะแยะไปหมดเราก็เรียกใช้บริการ Ghost จะใช้แบบธรรมดา หรือ ผ่าน CD DVD LAN และหลายๆ อย่างครับ ผมใช้ผ่าน DVD และ ธรรมดาครับ (คอมผม sata II ตั้ง 3 กอ้นไม่มีปัญหาเลย ไม่ว่าจะโกสท์มาไว้หรือเอาไปวาง
                      ขอบคุณมากน่ะครับสำหรับคำตอบ

แต่ Hiren's 9.3 คืออ่ะไรหรอครับ หาได้จากไหนหรอครับ

Comment

ขอบคุณมากน่ะครับสำหรับคำตอบ

แต่ Hiren's 9.3 คืออ่ะไรหรอครับ หาได้จากไหนหรอครับ
                        อ่านข้างบนครับวิธีหา แต่ผมคงลืมบอกไปว่าเปนแผ่น Boot เข้า DOS เพื่อโกสท์ ก็ จขกท. พูดเรื่องโกสท์นิ

Comment

หากหาไม่เจอและไม่ได้ใช้อย่างอื่นทำแค่แบบนี้ก็ได้นะ วิธีทำอยู่ที่ลิ้งค์นี้ (ใช้โกสท์ได้อย่างเดียว ทั้งโกสท์เก็บไว้และโกสท์มาวาง) ย้ำว่า Ghost ผ่าน DOS นะ เวอร์ชั่น 11 เหมือนกัน เมื่อก่อนผมก็แบบนี้แหละอ่านมากงงมา พอได้ทำแล้วเลยรู้
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107800

Comment

Originally posted by hunu View Post
                            อ่านข้างบนครับวิธีหา แต่ผมคงลืมบอกไปว่าเปนแผ่น Boot เข้า DOS เพื่อโกสท์ ก็ จขกท. พูดเรื่องโกสท์นิ
                            หาซื้อได้ใช่ไหมครับ บอกชื่อแล้ว คนขายก้อรู้เลยฝช่ไหมครับ

Comment

-*-

Comment

Working...
                              X