Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้นิดหน่อยได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้นิดหน่อยได้ไหมครับ

การที่เราจะดูว่า VGA การ์ดตัวนี้กินไฟเท่าไหร่เราจะดูได้จาก
    1. CORE SPEED ?
    2. MEMORY ?
    3. GPU ?
    4. PIPE LINE ?
    ใช่หรือเปล่าครับหรือเราจะต้องดูจากอย่างอื่น ผมสังเกตุว่า VGA ถ้าเป็นรุ่นเดียวกันเช่น GF 8800GT แต่ตัวนึง OC กับอีกตัวไม่ OC การกินไฟจะต่างกันเพราะ CORE SPEED เร็วต่างกัน
    หรือว่าบ้างรุ่น MEMORY ความจุต่างกัน เช่น GF 8600 GT 512Mb กับ 256 Mb ก็กินไฟต่างกัน
    ที่ผมเข้าใจนี่ถูกต้องหรือเปล่าครับ แบบว่ากำลังจะทำการวิจัยเกี่ยวกับการบริโภคไฟของการ์ดจออ่ะครับ ขอความรู้จากเซียนทั้งหลายหน่อยนะครับ
    ขอขอบคุณท่านผู้รู้ทั้งหลายด้วยนะครับแล้วก็ผู้ใฝ่รู้ที่เข้ามาดูด้วยครับที่เข้ามาช่วยดันขอให้ท่านทั้งหลายหล่อๆ รวยๆ มีแฟนสวยๆกันทุกคนเลยนะครับ
    Last edited by mu.fc.champ; 18 Mar 2008, 10:40:57.

ดู Review จากเวปต่างๆ

Comment

dun

Comment

dun

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ดู Review จากเวปต่างๆ
          ตามเนี่ยะ....

ดูหลายๆที่แล้วลองเทียบกันให้ดีเน้อ

Comment

dunอีก

Comment

Working...
            X