Announcement

Collapse
No announcement yet.

4400+ 939 ได้เรื่องแล้วครับ ... สงสัยจะร้อนหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4400+ 939 ได้เรื่องแล้วครับ ... สงสัยจะร้อนหรือเปล่า

เล่น NFS-1 ประมาณสองชั่วโมง ภาพเริ่มกระตุกๆ ไม่ลื่นวื๊ดๆ แล้ว

เลยออกมาเช็คความร้อน

CPU = 50
    GPU = 62

อย่างนี้ถือว่า้ร้อนหรือยังครับ ที่มันกระตุกเล็กๆ น่าจะเกิดจาก CPU หรือ GPU กันแน่ครับ ได้หาทางป้องกันถูก

ถ้าเป็นที่ GPU อาจจะปรับรอบพัดลม 100% ไปเลย แต่ CPU นี่จะทำไงดี ซิิ้้งค์เดิมของ Athlon64 3000+ ตัวธรรมดาซะด้วย

ช่วยแนะนำซิ้ง CPU คุณภาพดี ราคาไม่แพง ด้วยครับ

ตัวนี้พอช่วยได้ไหมครับ

http://www.tkcom99.com/product_detai...=6&s_cat_id=42

ราคาพอสู้ไหวครับ

Comment

ถ้าไม่ocไม่น่ามีปัญหานะผมว่า ถ้าไม่เกิน70c ก็คงไม่มีไรน่าห่วง ภาพน่าจะเกิดจาก GPUมากกว่านะ

Comment

4400+@2.84G ตอนนี้หน้าร้อนครับ ทำใจครับ ของผมก็ idle46-47 fulload ก็ 63-64 ครับ ของผมซิ้งค์เดิมๆ แต่เปลี่ยนพัดลมครับผม

Comment

ลืมดูเป็น 939 งะ อิอิ มันร้อนอยู่แล้วครับ สงสัย 90NM ด้วยแหง่มๆ แต่ถือว่าไม่ร้อนน่าเป็นห่วงครับ

Comment

แรมท่านหมดรึเปล่าครับ
            แรมใส่ไปกี่ G
            ท่านอาจจะเปิดโปรแกรมอะไรอย่างอื่นเวลาเล่นเกมรึเปล่า
            เวลาเล่นเกมแล้วมัน update window หรือ update virus ตรงช่วงนั้นพอดีป่าวครับ

Comment

ครับ ขอบคุณครับที่ช่วยวิเคราะห์

Spect:

AMD Athlon64 X2 4400+ (939)
              ASUS A8N5X
              2 GB. (1GB X 2) DDR400 / DUAL Channel
              XFX 8800GT/512MB

วันนี้เลยว่าจะปรับรอบพัดลมการ์ดจอ ก่อน

ส่วนเรื่องเปิดโปรแกรมไว้นั้นมี...อิ อิ NOD32 ครับ

ช่วยแนะนำซิ้ง CPU ราคากลางๆ ดีๆ ด้วยนะครับ

Comment

การ์ดจออะไรครับ ผมว่าหาอะไรมาทำให้มันเย็นหน่อยก็จะดีครับ เป็นที่ตัวการ์ดแล้วหล่ะงานนี้ (เป็นเหมือนกัน)
                เอาตัวนี้เลยครับรับรองอยู่มัด
                http://www.tuniq.com.tw/Cooler%20Info/Tower-120.htm
                Attached Files
                Last edited by ioio0488p; 18 Mar 2008, 16:09:34.

Comment

50 เย็มมากแล้วครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อ ซิ้ง สำหรับ TOLEDO ครับ

Comment

ซิงค์เดิมของ 3000+ ก็ไม่ร้อนแล้วครับ ปกติตัวนี้ซิงค์เดิมเป็นแบบ Heatpipes 4 ท่อนะครับ เหมือนของ FX แต่รอบพัดลมเบากว่า

Comment

Originally posted by ioio0488p View Post
                      การ์ดจออะไรครับ ผมว่าหาอะไรมาทำให้มันเย็นหน่อยก็จะดีครับ เป็นที่ตัวการ์ดแล้วหล่ะงานนี้ (เป็นเหมือนกัน)
                      เอาตัวนี้เลยครับรับรองอยู่มัด
                      http://www.tuniq.com.tw/Cooler%20Info/Tower-120.htm
                      อันนี้ท่าทางโหดไปครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        50 เย็มมากแล้วครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อ ซิ้ง สำหรับ TOLEDO ครับ
                        แล้วสาเหตุที่มันกระตุกเล็กๆ นั่น น่าจะมาจากอะไรได้บ้างอะครับผม

Comment

Originally posted by mammothxp View Post
                          แล้วสาเหตุที่มันกระตุกเล็กๆ นั่น น่าจะมาจากอะไรได้บ้างอะครับผม
                          ก็ดูความร้อนการ์ดจอ แล้วกันครับ หรือ เซพแล้วรอง รีเครื่อง สักที

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            ก็ดูความร้อนการ์ดจอ แล้วกันครับ หรือ เซพแล้วรอง รีเครื่อง สักที
                            อ่าครัีบ

งั้นรบกวนอีกสักหน่อยนะครับท่าน

จากสเป็คของผม ได้ oc ไป 10% จาก 2.2 ก็จะวิ่งที่ 2.4 รีสตาร์ทแล้วเข้าไบออสก็โชว์ 2.4

แต่ทำไม่ใน winxp มันไม่ขึ้นครับ มันยังอยู่ที่ 2.2 บอร์ด ASUS

Q&Q ผมก็ไม่ได้เปิด ไดร์ฟเวอร์ก็ไม่ได้ลงให้ัมัน แต่วินกลับไม่เห็น งง มั่กๆ

ลงวินใหม่ๆ ก็เห็น 2.4 อยู่ แต่พอปรับ OC ไปๆ มาๆ กลับเห็น 2.2 เหมือนเดิม

งงครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

Comment

บอร์ดอะไร ไม่ไดร์ A ใหม

Comment

Working...
                              X