Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dealer คืออ่ะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dealer คืออ่ะไรครับ

มีหลายคำถามนะฮะช่วยตอบหน่อย คือผมจะเอาการ์ดจอ GF7300GSที่ส่งเคลมเนี่ยไป
    เทิร์นเป็นGF7300GT แล้วทางร้านบอกว่าเด๋วต้องให้ดีลเลอร์มาตีราคาให้ เลยอยากรู้ว่าดีลเลอร์คือใครทำหน้าที่อ่ะไร อีกคำถาม GF7300GS 256MB 64Bit TURBO UPTO 512MB เนี่ยมีแต่ของยี่ห้อSpark หรือป่าวครับ แล้วถ้าผมจาเทิร์นก้อจะเทิร์นได้แต่ยี่ห้อsparkรึป่าว ช่วยตอบหน่อยครับ

Dealer คือผู้ขายครับ

Comment

Dealer คือตัวแทนจำหน่ายอ่ะป่าว?

Comment

เปิด Dictionary ตอบเลยนะ ^^
        Dealer = ตัวแทนจำหน่าย
        ส่วนจะยังไงนั้นก็ต้องคุยกับ Dealer นั้นละ

Comment

รบกวนท่านทั้งหลายตอบคำถามผม ของอื่นๆให้หน่อยจิๆ

Comment

Originally posted by mybelovetong View Post
            รบกวนท่านทั้งหลายตอบคำถามผม ของอื่นๆให้หน่อยจิๆ
            เอ...ผมบอกไปละนะ ว่าขึ้นอยู่กับ Dealer เป็นคนตัดสินนะ
            ควรจะถาม Dealer อะ

Comment

Dealer พ่อค้าคนกลางครับคือคนรับสินค้ามากจากผู้ผลิตDealerก็มีหน้าที่ส่งสินค้าให้กับร้านค้าที่อยู่ในกลุ่มของเค้าครับ

Comment

อืมมมมมมมมมม

ผู้ขาย

ง่ายๆตามประสาชาวบ้าน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  เปิด Dictionary ตอบเลยนะ ^^
                  Dealer = ตัวแทนจำหน่าย
                  ส่วนจะยังไงนั้นก็ต้องคุยกับ Dealer นั้นละ

Comment

Dealer คือ ผู้แทนจำหน่าย หรือตัวแทนจำหน่าย (หรือสาขานั่นเองอะครับ) เหมือนกับซื้อรถอะ ยกตัวอย่าง Toyota ก็จะมีดิลเล่อร์ ต่างๆคือ (toyota สาขานนทบุรี) (toyota สาขาลาดพร้าว) สาขาต่างๆ นี่อะเรียกว่าดิลเล่อร์คับ

Comment

อ่อๆๆๆ

Comment

Originally posted by Auntonio View Post
                        อืมมมมมมมมมม

ผู้ขาย

ง่ายๆตามประสาชาวบ้าน
                        แอบว่าผมว่าเป็นพวกชาวบ้านๆแน่ๆเลย อิอิ

Comment

Working...
                        X