overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: มาคอยอัพเดทการ์ดจอที่ำกำลังจะโละ ที่พันธุ์ทิพย์กันดีำไหมครับ?

OverclockZone Member kittin's Avatar

Default มาคอยอัพเดทการ์ดจอที่ำกำลังจะโละ ที่พันธุ์ทิพย์กันดีำไหมครับ?

เนื่องจากกระทู้นี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ghlight=7900gt

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่กำลังมองหาการ์ดจอที่ใช้เล่นเกมส์ดีๆซักอัน แต่ติดที่งบน้อย ( 2000-3000 บาท) จะซื้อการ์ดจอราคาในท้องตลาดปัจจุบันก็ไม่ค่อยน่าพอใจเลยอยากจะชวนเพื่อนๆ เข้ามาช่วยกันอัพเดทที่กระทู้นี้ครับ ว่า

ตอนนี้ที่พันธุ์ทิพย์มีการ์ดจออะไรบ้างครับ ที่แรงๆ ดีๆ แต่กำลังโละ มั่งครับ

ผมว่าหลายคนก็คิดคล้ายๆผม คืออยากได้ของดีแต่ไม่อยากจะลงทุนกับมันมาก

อยากให้บอกร้าน วันที่เห็น (ถ้ามีเบอร์โทรด้วยก็ดีครับ)

ยกตัวอย่าง
    ที่เพิ่งผ่านมาก็ เห็น XFX 7900GT ของร้านทีเค ขาย 3190 บาท (เช็คเมื่อวันที่ 18/03/2008 16.30 น. ของหมดแล้ว)

ใครเห็นอะไรดีๆ แนะนำกันนะครับ

OverclockZone Member pattrick's Avatar

ไม่หามือ2 ดูละคับ ถูก+แรงมีเยอะ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ผมว่ามือ2 ในนี้ถูกกว่าที่ 1000 ทิปนะ

OverclockZone Member

มือ 2 ถูกจริงผมไม่เถียงแต่กลัวได้ของไม่ดีอ่าสิถ้าเราดูไม่ดีพออาจได้ของไม่ดีมาแถมต้องเสียเอาไปเคลมอีกผมเลยหามือ 1 เล่นดีกว่าอ่ะ(ความคิดผมอ่านะอยากได้ของมือ 1 มันดูดีกว่า)

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

Quote Originally Posted by nongnis View Post
    มือ 2 ถูกจริงผมไม่เถียงแต่กลัวได้ของไม่ดีอ่าสิถ้าเราดูไม่ดีพออาจได้ของไม่ดีมาแถมต้องเสียเอาไปเคลมอีกผมเลยหามือ 1 เล่นดีกว่าอ่ะ(ความคิดผมอ่านะอยากได้ของมือ 1 มันดูดีกว่า)
    ผมก็เคยคิดอย่างนี้ล่ะ
    แต่ตอนนี้หาแต่ของมือสอง ที่ใหม่ๆก็มีถมเถไปครับ บางคนใช้ไม่กี่อาทิตย์ขายราคาต่างจากมือหนึ่งไปเกือบพันก็มี

OverclockZone Member Guitar_blues's Avatar
    ไม่ได้หนักหัวใคร

มือสองในนี้อ่ะดีแล้วท่าน.......

OverclockZone Member kittin's Avatar

ครับ ผมก็ว่าของมือสองน่าสนใจ แต่ผมก็เชื่อว่า คนที่คิดแบบนี้ (อยากได้ของมือหนึ่ง ตกรุ่นก็ได้) ก็ยังพอมีน่ะครับ ก็เลยตั้งกระทู้เอาไว้เผื่อ เพราะผมก็ไม่ได้มีอคติกับของมือสองนะครับ

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

ตั้งกระทู้ไว้แบบนี้ก็ดีครับ จะได้มีราคาอ้างอิง

ดัน 1 จึก

OverclockZone Member tntm's Avatar

ในนี้ก็โละจัดให้
    รูป รูป

OverclockZone Member nameless's Avatar

7900 8600 เป็นตัวเลือกที่ดีครับ

หรือขนาด 8800 มือสองยังมีขายกันให้เกลื่อนที่ห้อง IT market

จับจองกันได้แล้ว วันนี้ !!

OverclockZone Member tiewz's Avatar

2000-3000 เวลานี้เล่นเกมได้แบบไม่เสียอารมณ์มาก + ไม่ปรับเว่อเกินเหตุ ก็น่าจะราวๆ 7900gs หรือ x19xxgt,pro ครับ มือสองในบอร์ดถ้านั่งเฝ้าหน่อยก็หาได้ไม่ยาก แต่ถ้าโล๊ะมือ 1 จากห้าง ผมว่าต้องโชคช่วยด้วยนิดนึง หุหุ เพราะไม่รู้เมื่อไหร่มันจะมีอีก

Quote Originally Posted by tiewz View Post
    2000-3000 เวลานี้เล่นเกมได้แบบไม่เสียอารมณ์มาก + ไม่ปรับเว่อเกินเหตุ ก็น่าจะราวๆ 7900gs หรือ x19xxgt,pro ครับ มือสองในบอร์ดถ้านั่งเฝ้าหน่อยก็หาได้ไม่ยาก แต่ถ้าโล๊ะมือ 1 จากห้าง ผมว่าต้องโชคช่วยด้วยนิดนึง หุหุ เพราะไม่รู้เมื่อไหร่มันจะมีอีก

เห็นด้วยครับ ต้องมีดวงจริงๆ

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

ต้องไปเดินโฉบบ่อยๆ+ความเฮงส่วนตัว ถึงจะได้ของอย่างที่ท่านว่าครับ

ที่น่ากลัวก็คงโละทั้งของโละทั้งประักันนี่สิ ข้อนี้แหละที่มือ2บอร์ดเราได้เปรียบกว่าเห็นๆ ^_^

OverclockZone Member RONAN's Avatar

ผมก็ได้7900GT จากเจไดมาคับ แรงดีราคาถูกด้วยใช้ไปได้2อาทิตย์ เริ่มเกิดกิเลส
    เลยขายให้น้องไป แล้วถอย8800GT มาใหม่ ใช้การ์ดแรงๆแล้วติดใจคับอยากแรงขึ้นไปอีก...กำ(T__T)

Bookmarks

Bookmarks