Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอาเจ้า S-41 ไปเคลมที่ศูนย์ อาการแบบนี้ต้องรอนานไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอาเจ้า S-41 ไปเคลมที่ศูนย์ อาการแบบนี้ต้องรอนานไหมครับ

สืบเนี่ยงจากกระทู้นี้ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=148774 ไม่รู้ว่ามันเป็นความโชคร้ายของผมหรืออย่างไรทำไมต้องเจอแบบนี้ แต่บอกตามตรง เจ้า S-41 ใช้ดีมากๆ ใครที่จะซื้อ โน๊ตบุคแล้ว งบไม่เกิน 40000 จะแนะนำรุ่นนี้ตลอด แต่ตอนนี้เครื่องผมใช้ได้ไม่นานมันจะดับไปเอง เปิดใหม่โลโก เบนคิว ยังไม่ทันขึ้นเลยก็ดับ ต้องถอดแบต และปลั๊กออก แล้วก็เสียบ แบตกับปลั๊กเข้ามาใหม่ ถึงจะใช้ได้ เหมือนการ เคลียร์ CMOS ใน พีซีเลย ตอนแรกเป็นไม่บ่อย (ใช้งานหนักๆๆก็ไม่เป็น เปิดทิ้งไว้สองวันก็ไม่เป็น แต่พอเปิด เว็บก็เป็น หรือบางที ยังบูตเครื่องไม่เสร็จเลยก็ดับไปซะงั้น บางที่เล่นเกมส์หนักๆ ไม่เป็นอะไร พอเลิกเล่นจะเปิดงานเอกสาร ก็ดับไปซะงั้น โอยๆๆ งง กะ มันจิงๆ )แต่หลังๆๆ เป็นบอยเหลือเกิน ต้องเอาเข้าศูนย์อย่างเดียวละ ตอนนี้ใช้ได้เดือนกว่าๆ เอง อาการแบบนี้มีแต่คนบอกว่าอาจจะเป็นที่ บอร์ด ซึงอาจจะใช้เวลาซ่อมนาน ตามร้านจะซ่อมนาน แต่ไมรู้ว่าถ้าเข้าศูนย์จะซ่อมนานรึป่าว พรุ่งนี้จะเข้าศูนย์ละ ถ้านานคิดว่าจะขอเปลี่ยนเครื่องเลย เพราะต้องใช้คอมทุกวัน คงคิดถึงมันแย่เลย เพื่อนใครเป็นแบบนี้มาแชร์ความรู้สึกกันนะครับ

เอาใจช่วยน่ะครับ ของผมไปเปลี่ยน DVD มาไปเช้าได้บ่าย3 ไปเช้าๆดีกว่าให้เค้าดูอาการให้ครับ

Comment

เป็นผมก็คงเซ็งน่าดู ดวงไม่ดี ได้ตัวที่มีปัญหามาเนี่ย

ซึ่งมันก็เป็นไปได้ ที่ของไม่ดีอาจจะหลุดออกมา ซึ่งตรงนี้ก็มีทุกยี้ห้อ อยู่ที่ใครจะโชคร้ายได้ตัวนั้นไป

แต่ในเมื่อได้ตัวมีปัญหามา ก็คงต้องหาทางแก้กันต่อไป ผมก็หวังว่าศูนย์ BenQ เค้าน่าแฟร์กับตรงนี้ ไม่อยากให้เหมือนกับศูนย์อื่นๆ ที่มีข่าวไม่ดีเลย มีปัญหาอย่างโน้น อย่างงี้ อีกอย่าง s41 คนใช้ค่อนข้างมาก เรื่องอะไหล่ คงไม่น่าจะมีปัญหานะ ผมว่า

ยังไงก็เอาใจช่วยครับ คนใช้ S41 หนึ่งเหมือนกัน เผื่อวันใดวันนึง ของผมมันงอแงขึ้นมาจะได้มีแนวทางต่อไป

Comment

โทรไปถามและรีบส่งเข้าศุนย์เลยคับ(แต่ของผมยังดีอยู่โชคดี^^น้องs41อายุได้6เดือนและยังไม่งอแงเลย^^)

โทรไปถามเลยคับ

ศูนย์ของเค้าจะอยู่ใกล้ๆกับ BTS สะพานควาย แต่ต้องเดินย้อนหลังกลับมาทางจตุจักรครับ ลองดูแผนที่ตามลิ้งคข้างล่างนะครับ
        http://www.benq.co.th/page/?pageId=196

BenQ Service Center

SCM Semitech
        BENQ
        748/12 อาคารวิศวกรรม บริษัท แสงชัยมิเตอร์ จำกัด ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร 10400
        Tel 026155248-9 Fax 026155250

Comment

น่ากลัวจิงๆ เลย

Comment

ซื้อมาจากร้านไหนอ่ะ กลัวมั้ง ว่าจะเอา S32 อ่ะ

Comment

Originally posted by sasi_pae View Post
              ซื้อมาจากร้านไหนอ่ะ กลัวมั้ง ว่าจะเอา S32 อ่ะ
              รู้สึกจะdata it นะคับ นี่ขนาดซื้อมาทีหลังผม

ผมว่าสินค้าit มันก็มีบ้างที่มีปัญหา มีทุกยี่ห้อและ มีมากมีน้อย เห็นเบนคิวเพิ่งบ่นไม่กี่คนเองคับ

ไงเวลาซื้อควรตรวจทานขอให้ดี ก่อน7วันเช็คให้ละเอียด ถ้าเสียหรือไม่เสียจะได้เปลี่ยนตัวใหม่

Comment

มารายงานผลครับ ศูนย์Benq บอกว่าให้ช่างเช็คก่อน 3 วันทำการครับ ก็พรุ่งนี้รู้ผลครับ ถ้าเสียจริงแล้วมีของ จะเปลี่ยนให้ทันที แต่ถ้าไม่มีของ จะต้องรอประมาณ 15 วันครับ!! ผมก็เลยลองถามว่าส่วนใหญ๋มาเปลี่ยนอะไรกันมากสุด เค้าบอกว่า CD ค่ะ!! ดีนะของผมซีดีไม่งองแง ไม่งั้นครบสูตร เลย

ปล.***งกันวันเดียวคิดถึงมันจังเลยยยยยยย

ปล.ผมซื้อจาก IT City พันทิพใหญ่ ครับ ไม่ได้ซื้อ Data It ครับผม

Comment

ดีนะเนี่ยที่ acer ผมไม่เป็นแบบนี้ หุหุ

เป็นผมเป็นแบบนี้ก็เขวี้ยงทิ้งไปและงับ

Comment

มารายงานผลครับ หลังจากที่เอาเข้าศุนย์ไป ตั้งแต่วันพุธที่แล้ว วันนี้ก็ไปรับเจ้าเพื่อนยาก กลับมา ผลก็คือ บอร์ดเจ๊งครับ เค้าก็เปลี่ยนอันใหม่ให้เลย นึกว่าต้องรอเป็นเดือนซะแล้ว........แต่!!!!!!....อีกแล้ว ไม่รู้เพราะความโชคร้ายหรือความไม่รอบคอบของผม(เลือกมากก็ได้เครื่องเจ๊งไม่เลือกก็ได้เครื่องพิการ โอยยยย) คือช่างเค้าลืมใส่ที่ปิด ช่องเสียบ เมมโมรี่การ์ด กับ ช่องเสียบpci การ์ด ครับ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆ กลับมาบ้านแล้วพึ่งเห็น ตอนเช็คเครื่องก็มัวแต่ดูในจอ ไม่ได้ดูข้างๆเครื่องเลย

ปล.อยากรู้ว่า เจ้าพลาสติกที่ปิดรูพวกนี้มีขายแยกไหมครับ แล้วของยี่ห้ออื่น ใช้ด้วยกันได้ป่าวครับ

ปล.กลับมาคราวนี้ขอให้อยู่นานๆๆๆๆๆเน้อ เจ้าเพื่อนรักกกกก

Comment

Originally posted by bigman View Post
                      มารายงานผลครับ หลังจากที่เอาเข้าศุนย์ไป ตั้งแต่วันพุธที่แล้ว วันนี้ก็ไปรับเจ้าเพื่อนยาก กลับมา ผลก็คือ บอร์ดเจ๊งครับ เค้าก็เปลี่ยนอันใหม่ให้เลย นึกว่าต้องรอเป็นเดือนซะแล้ว........แต่!!!!!!....อีกแล้ว ไม่รู้เพราะความโชคร้ายหรือความไม่รอบคอบของผม(เลือกมากก็ได้เครื่องเจ๊งไม่เลือกก็ได้เครื่องพิการ โอยยยย) คือช่างเค้าลืมใส่ที่ปิด ช่องเสียบ เมมโมรี่การ์ด กับ ช่องเสียบpci การ์ด ครับ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆ กลับมาบ้านแล้วพึ่งเห็น ตอนเช็คเครื่องก็มัวแต่ดูในจอ ไม่ได้ดูข้างๆเครื่องเลย

ปล.อยากรู้ว่า เจ้าพลาสติกที่ปิดรูพวกนี้มีขายแยกไหมครับ แล้วของยี่ห้ออื่น ใช้ด้วยกันได้ป่าวครับ

ปล.กลับมาคราวนี้ขอให้อยู่นานๆๆๆๆๆเน้อ เจ้าเพื่อนรักกกกก

กลับไปที่ศูนย์ให้เค้าใส่ช่องปิดให้เรียบร้อยคับ ลองโทรไปสอบถามเค้าก่อน ไม่ต้องเกรงใจสินค้าเราอยู่ในประกัน

Comment

ตัว DVD ล๊อตไหนครับมีปัญหา และ ล๊อตไหมไม่มีปัญหา จะดูได้ยังไง พอดีเพิ่งไปซื้อที่งาน commart มาเมื่อวานนี้เองครับ ผู้รู้ รวบกวนชวยตอบหน่อยน่ะคับ

Comment

Originally posted by sunrattanash View Post
                          ตัว DVD ล๊อตไหนครับมีปัญหา และ ล๊อตไหมไม่มีปัญหา จะดูได้ยังไง พอดีเพิ่งไปซื้อที่งาน commart มาเมื่อวานนี้เองครับ ผู้รู้ รวบกวนชวยตอบหน่อยน่ะคับ

ล็อตB คับ เช็คโดยใช้นีโร

Comment

Working...
                          X