Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ 3870x2 --> 76 องศา แล้่ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ 3870x2 --> 76 องศา แล้่ว

เ่อ่อ จะปรับพัดลม ต้องทำยังไงหรอคับ
    หรือใช้โปรแกรมอะไร ช่วยทีคับ มือใหม่คับ

ขอบคุนคับ

ATI Tool ครับ
    มีทั้งปรับพัดลม และ OC.
    แต่ 76 องศา นี่ Idle หรือ Full load ครับ (ทำใจหน่อยครับ การ์ดร้อน (แรง))
    ของผม 80 องศา (ตอน Full load และปรับพัดลม 100 % แล้ว)

Comment

ถ้าคิดว่ามันร้อนผิดปรกติ ลองถอดมาทาซิลิโคนไหม่ครับ อาจจะช่วยได้
      ผมเคยไช้ 1950pro แล้วมันร้อนมากๆ (91+องศา) ทำแล้วหายครับ อาจจะมีความผิดพลาด

Comment

มันร้อนนะเนี้ย แต่ของแพงจังอยากได้

Comment

ผมก็ว่ามันร้อน เลยแกะกล่องพลาสติกออกมาใส่ซิลิโคนใหม่ แล้วเอาพัดลมแรงๆ เป่าอัดตรงๆ แทน เลยครับ

ก็ดีขึ้นครับ จากเดิม idle ปกติ 55-60 ลงมาแถวๆ 35-40 เลย Full load ยังไม่ได้เช็คนะครับ

ของแรง ย่อมต้องร้อนมั้ง

: )
          Last edited by bowornku; 17 May 2008, 21:34:25.

Comment

76 ก็ไม่น่าจะร้อนไปน่ะครับ ถ้า fulload

Comment

ทำใจๆเคยใช้ แต่ดันๆ

Comment

HD3870X2 ของผมไมมันไม่มีให้ค็อคอะ

Comment

ต้องใช่ Riva ปรับพัดลมช่วยครับ Softwareมันมาเดิมๆ พัดลมเบามากครับ 3870*2 ตัวนี้ผมเคยเล่นตั้งแต่ในไทยยังไม่มีขายอ่าครับ พอดีผมทำงานเป็นQC ของA&L อยุ่อ่าครับ เลยได้เล่นก่อนคนอื่นๆ

Comment

ของผม86-90อยู่เฉยๆนะไม่ได้ทำไรเลยไมมันร้อนจังพอถึง90ขึ้นจอฟ้าซะงั้น

Comment

-*- แกะทาซิลิโคน ใหม่คับ ไอ เดิมๆ 86-90 นี่ ผมว่า ซิลิโคนมันไม่ถูกกับซิงเลยมากกว่า

Comment

ทำแล้วครับมันลดลงเหลือ57-60ครับ

Comment

เล่นน้ำครับ

Comment

Working...
                          X