Announcement

Collapse
No announcement yet.

รู้จักกับเทคโนโลยี Active PFC ใน Power Supply

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รู้จักกับเทคโนโลยี Active PFC ใน Power Supply

Delux นำเสนอ Power Supply ที่มีเทคโนโลยี Active PFC ที่ช่วยในการลดค่าการสูญเสียในระหว่างการแปลงสัญญาณไฟจากกระแสสลับเป็นไฟกระแสตรงได้มากขึ้นจากเดิมได้ถึง 90-99.9 % เมื่อเทียบกับระบบ Passive PFC ทำได้สูงสุดเพียง 80 % เพื่อให้สามารถจ่ายไฟได้อย่างเต็มประสิทธิภาพมากที่สุด

ข้อดีของพาวเวอร์ซัพพลายที่ใช้เทคโนโลยี Active PFC คือการกรองค่ากระแสไฟฟ้าเพื่อให้สามารถจ่ายกระแสไฟฟ้าได้อย่างเต็มประสิทธิภาพและให้กระแสไฟที่เหมาะสมกับอุปกรณ์แต่ละชนิด ซึ่งจะช่วยในการประหยัดพลังงานและลดค่าใช้จ่ายในการใช้ไฟฟ้า เนื่องจากช่วยลดค่าสูญเสียในการจ่ายไฟ ทำให้สามารถจ่ายไฟได้เต็มประสิทธิภาพมากขึ้น และเกิดความร้อนในขั้นตอนการแปลงกระแสไฟฟ้าน้อยลง ทำให้ช่วยลดภาวะโลกร้อนได้อีกทางหนึ่งด้วย

นอกจากนี้ Delux ยังลบภาพความคิดเดิมๆ ที่ว่าพาวเวอร์ซัพพลายดีๆ ต้องมีน้ำหนักมาก อันที่จริงแล้ว พาวเวอร์ซัพพลายที่ใช้เทคโนโลยี Active PFC จะใช้วงจรเฉพาะในการตรวจสอบความถูกต้องของกระแสไฟฟ้าทำให้ไม่ต้องใช้แผงวงจรที่มีน้ำหนักมากอีกต่อไป

ผู้จัดจำหน่ายผลิตภัณฑ์ Delux by Exmory

พบกับการเปิดตัวพาวเวอร์ซัพพลายรุ่นล่าสุด ในงาน Commart ที่บูธ G100-101 Zone C Ground 20 - 23 มีนาคมนี้ครับ

ราคากี่มากน้อยครับตัวนี่

Comment

โปรโมชั่นครับ

Comment

พัดลมเป็นสีรุ้งแบบในโบชัวร์นี่เลยมั้ยครับ ถ้าเป็นสีรุ้งอาจจะไปซื้อ
        เออแล้วทำใมของยี่ห้อพี่นี่ราคาถูกจัง ยี่ห้ออื่นนี่ 3000+แล้วมั้ง 500w อ่ะ

Comment

ไอ้ Delux นี่แหละทำคอมผมพัง
          ตอนนั้นซับพายพัง เลยไปซื้อDeluk DLP-360A
          ใช้ไม่ถึง2เดือน ซ๊อตไฟแลบเลย ตอนนี้คอมผมไปหมดแล้ว(มันเกือบเอาการ์ดจอผมไปด้วย)
          เล่นได้แต่เน็ตกับทำงานออฟฟิช ฟังเพลงยังฟังไม่ได้เลย(ใช้ออนบอร์ด)
          เล่นเกมไม่ได้ซักเกมยกเว้นเกมไพ่กะวางระเบิด PopCap Game ที่ว่าใช้สเปคไม่มากยังเล่นแล้วกะตุกเลย
          เรื่องการเปิดใช้ทำงานประมาณ3ชั่วโมงเต็มที่4ชั่วโมง ซับพายตัวเก่าแถมมากับเคสยุได้ตั้ง3ปี 350W เอง
          เคยเปิดโหลดบิทข้ามคืนแต่ไม่มาก มันยังยุรอดเลย
          เซ็งโคตร จะซื้อของถูกไม่กี่พันกลับต้องมาเสียเป็นหมื่นเพื่อซื้อเครื่องใหม่ ่
          ใครจะยังไงผมไม่รู้นะครับแต่Delukนี่ไม่ยุในชีวิตผมแล้ว

ปล.ตอนพังนี่ผมเป็นอีสุขอีใสยุด้วยแล้วยุบ้านเฉยๆไม่ได้ทำไรเลยโคตรน่าเบื่อ นี่เพิ่งจะหายก็เลยออกนอกบ้านได้
          กำลังหาซื้อเครื่องใหม่ยุ
          Last edited by LoveS; 20 Mar 2008, 20:11:14.

Comment

เฮ้อะๆๆ

Comment

555+

จำไว้ครับว่า ของถูก ของดี ไม่มีในโลกครับ 555++

Comment

Working...
              X