Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทดแรมยังไงอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทดแรมยังไงอ่าครับ

ทดแรมไม่เป็นอ่าครับ โปรแกรมไว้ปรับมีหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ^^"

แล้วแต่ครับ ขึ้นอยู่กับ เมนูของเมนบอร์ดแต่ละยี่ห้อครับ ส่วนมากอยู่หน้า CPU CONFIG ครับ ใช้บอร์ดอะไรละครับ

Comment

A7V8X-X ครับ

Comment

ตรงที่เป็น BY SPEED ครับ ปรับ ปรับเป็น แมนนวล
        จากนั้น ตรง166 จะทำงาน ที่ ผมเขียนว่า ADJ นั้นแหละ ทดแรมครับ 166/133/100

Comment

หน้าตาไบออสของผมไม่เห็นเหมือนที่โพสเลยอ่ะครับ
          แมนบอร์ดของASUS A7V8X-X นะครับ
          ถ้าใช่เป็นไบออสเวอชั่นอะไรครับ
          ช่วยส่งไฟล์ให้หน่อยได้มั้ยครับ
          ของผมเป็นเวอชั่น1013อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ผมก็ไม่รู้ versionใหน เอามาจากแมนนวลเวปนะ หาดูเอาดิประมาณที่ผมบอก หาเอาหน่อย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

คือผมงงที่ว่า ทำไมแรมผมมันก็Support FSB400 ทำไมมันทำงานไม่ได้อ่ะครับ

งงครับงง

จะส่งเครมดีรึปล่าวครับ

Comment

Originally posted by Sachai View Post
                  คือผมงงที่ว่า ทำไมแรมผมมันก็Support FSB400 ทำไมมันทำงานไม่ได้อ่ะครับ

งงครับงง

จะส่งเครมดีรึปล่าวครับ
                  ตอบให้แล้วนะครับ

และ CPU ก็ 333 ครับ

Comment

แมนนวลครับ

Comment

เห็นบรรทัดบนสุดใหมครับ เขาเขียนไว้ว่าชัดเจนครับ 333 เท่านั้น

Comment

คือซีพียูผมมันแค่FSB166MHZ@DDR333 จะคล็อกไปที่200MHZ@DDR400 อะครับ

Comment

ก็ถึงได้บอกวิธีทดแรมให้ไง
                          ลองปรับ 166 ปกติก่อนครับ ถ้าไม่ใหวก็ทดลงมา 133 ครับ

Comment

Working...
                          X