Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมซื้อ The Orange Box แผ่นแท้มานะคับ มีปัญหาคับ ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมซื้อ The Orange Box แผ่นแท้มานะคับ มีปัญหาคับ ช่วยหน่อย

อยากทราบว่าภายใน DVD ทั้ง 2 แผ่นนั้น
    สามารถเล่นเกมส์ได้โดยไม่ต้อง Update Steam ได้หรือไม่คับ ?

เพื่อนผมมันเอาไปลง มันบอกว่าใช้ DVD แผ่นแรกติดตั้ง Steam
    แล้วก้อใช้ Steam ช่วย Download เกมส์จาก Internet มา

ผมจึง งง ว่าทำไมมันไม่ให้ติดตั้งตัวเกมส์จากในแผ่นที่มันให้มาอ่ะคับ
    ทำไมต้องไปโหลดจาก Internet มาอีกที

หรือผมทำตามขั้นตอนไม่ถูกต้องคับ
    ใครเคยซื้อมาหรือทราบวิธีติดตั้ง
    กรุณาช่วยหน่อยคับ

กรรมของเวรแท้ๆ...ดันเจอเกมที่ต้องโหลดสตรีม...โหลดนานโคตร ขึ้นอยู่กับเน็ตท่านด้วย เน็ตบางคนออกนอกได้แรง ก็โหลดเสร็จเร็ว
    ...ผมเคยลองกับ lostplanet โหลดสตรีมมาสามวัน ก็ยังไม่ได้เล่นเลย เอาแผ่นไปเขวี้ยงหัวหมาเล่นแระ..อิอิ
    (แผ่นแถมจากการ์ดจอนะ...อิอิ)

Comment

แล้วมันจะไลทใส่ DVD มาตั้ง 2 แผ่นมาทำแปะไรคับท่าน

งง นะเนี่ย

Comment

ติดตั้งได้สองแบบครับ จากแผ่นหรือจาก steam ก็ได้

เวลาติดตั้ง จะติดตั้ง Steam ก่อน แล้ว Steam จะอัพเดทครับ แต่ถ้า Update fail (ผมเคยเจอครั้งนึง) แล้วเราเปิด Steam ขึ้นมาเองใหม่ มันจะไม่ถามหาแผ่นแล้ว คือจะโหลดทั้งหมดผ่านเน็ตเลยครับ ซึ่งค่อนข้างนานมาก

ผมว่าลบ Steam ออกก่อนดีกว่า แล้วรัน Installer ใหม่อีกทีตอนดึกๆ ที่เน็ตแรงครับ อย่าลืมว่า ต้องรันตัวInstaller ของแผ่นนะ ไม่ใช่ตัว Setup ของ Steam ไม่อย่างงั้นมันจะไม่หาแผ่นเลย

Comment

Originally posted by zero_za View Post
          อยากทราบว่าภายใน DVD ทั้ง 2 แผ่นนั้น
          สามารถเล่นเกมส์ได้โดยไม่ต้อง Update Steam ได้หรือไม่คับ ?

เพื่อนผมมันเอาไปลง มันบอกว่าใช้ DVD แผ่นแรกติดตั้ง Steam
          แล้วก้อใช้ Steam ช่วย Download เกมส์จาก Internet มา

ผมจึง งง ว่าทำไมมันไม่ให้ติดตั้งตัวเกมส์จากในแผ่นที่มันให้มาอ่ะคับ
          ทำไมต้องไปโหลดจาก Internet มาอีกที

หรือผมทำตามขั้นตอนไม่ถูกต้องคับ
          ใครเคยซื้อมาหรือทราบวิธีติดตั้ง
          กรุณาช่วยหน่อยคับ

ที่มันโหลดเกมจากเน็ตผ่านsteam มันคือการอัพเดทตัวเกมครับ เหมือนเกมทั่วไปที่จะมี Patch(ตัวที่ไว้แก้ไขข้อบกพร่องของตัวเกม) ออกมาแก้ไขบัค(bug) โดยไม่ต้องไปโหลดจากเว็บอีกที มันจะโหลดให้อัตโนมัติเมื่อมีการอัพเดทครับ แล้วที่มันมีในแผ่นมาให้ติดตั้งคือตัวพื้นฐานแล้วจะเอามาอัพเดทอีกทีผ่านทางSteamครับ

การติดตั้งและใช้งาน
          1.Install ตัว Steam และ ตัวเกมที่ต้องการที่มีอยู่ในแพคเกจกล่องเกมนั้น
          2.สมัคร ID Stream ใช้ข้อมูลจริงในการสมัคร
          3.ทำการเปิดใช้งานCD-Key (เปิดใช้งานผลิตภัณฑ์)
          4.โหลดแพทเกม ให้เรียบร้อย
          5.เสร็จสิ้นครับ เล่นครับ ^^
          Last edited by crYsIs; 18 Mar 2008, 22:33:03.

Comment

ผมจะสามารถเล่นได้โดยไม่ต้องอัพเดรท Steam ได้ไหมคับ

เพราะว่ามันนานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน มากค้าบ

Comment

ไม่ได้ครับ ผมมี แผ่น CS S อยุ่ครับ อะครับ ใช้ได้ user เดียวแล้ว แถม โหลด กะ Stem ด้วย

** รหัสนั้นผมไห้เพื่อนพี่ผมเอาไปลง ก่อนเลยซซวยผมอดเล่น

Comment

แล้วมันจะมี DVD มาตั้ง 2 แผ่นทำไมอ่ะ ได้ใช้ตอนไหนคับ

เพราะตัว Steam มันไม่กี่ Mb เอง แล้วก้อใช้แค่แผ่นแรก

แล้วเนื้อที่ๆเหลือ จะได้ใช้ตอนไหนง่ะคับ

Comment

มันอาจมีตัวเกมอยุ่แล้วในเกมแต่ไม่สามารถเล่นได้ ต้องโหลด ครับ

Comment

Originally posted by zero_za View Post
                    แล้วมันจะมี DVD มาตั้ง 2 แผ่นทำไมอ่ะ ได้ใช้ตอนไหนคับ

เพราะตัว Steam มันไม่กี่ Mb เอง แล้วก้อใช้แค่แผ่นแรก

แล้วเนื้อที่ๆเหลือ จะได้ใช้ตอนไหนง่ะคับ
                    คุณใช้ในการติดตั้งกี่แผ่นครับ

Comment

ใช้แค่แผ่นแรกแผ่นเดียวคับ

มันติดตั้งแค่ Steam คับ

Comment

ต้องใช้ internet เชื่อมต่อในการลงทุกกรณี

Comment

-*- rep บน ลายเซ็นเด็ดมากกกก

Comment

มันมีสองขั้นตอน
                            1. การติดตั้ง ใช้ installer ของแผ่นติดตั้งได้ (หรือจะติดตั้งผ่าน steam โดยเน็ตทั้งหมดก็ได้ แต่นานมาก)
                            2. การอัพเดท ติดตั้งเกมเสร็จแล้ว ทำ id steam, login ครั้งแรกจะเป็นการอัพเดทเกม (ประมาณ ชม. นิดๆ)

ไม่ว่าจะติดตั้งแบบไหน ก็ต้องอัพเดทผ่าน internet ครับ แต่ถ้าใช้แผ่นจะเร็วกว่ามาก
                            Last edited by estrellas; 19 Mar 2008, 15:31:39.

Comment

Working...
                            X